રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મૂએ તેજપુર એરફોર્સ સ્ટેશનથી ફાઈટર એરક્રાફ્ટ સુખોઈમાં ઉડાન ભરી

Share to


(ડી.એન.એસ)નવીદિલ્હી,તા.૦૮
રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મૂ આજે આસામના તેજપુર એરફોર્સ સ્ટેશનથી સુખોઈ ૩૦ એમકેઆઇ ફાઈટર જેટમાં ઉડાન ભરી. અહીં પહોંચ્યા બાદ તેમણે ગાર્ડ ઓફ ઓનર આપવામાં આવ્યુ હતું. જણાવી દઈએ કે દેશની ૧૨મી રાષ્ટ્રપતિ પ્રતિભા પાટીલે પણ ૨૫ નવેમ્બર ૨૦૦૯ના રોજ સુખોઈમાં ઉડાન ભરી હતી. વાસ્તવમાં, રાષ્ટ્રપતિ દેશની ત્રણેય સેનાઓના સર્વોચ્ચ કમાન્ડર છે, તેથી તેમને સમય-સમય પર સેનાના દળો, શસ્ત્રો અને નીતિઓ વિશે જાણ કરવામાં આવે છે. રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુને સુખોઈ-૩૦ એમકેઆઇમાં ઉડાડવાનો હેતુ પણ એ જ છે. સુખોઈ ફાઈટર જેટ તેની જબરદસ્ત ઝડપ અને ઘાતક હુમલા માટે જાણીતું છે. રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુ દેશના ચોથા રાષ્ટ્રપતિ હશે, જેમણે એરફોર્સના ફાઈટર જેટમાં ઉડાન ભરી હતી તેમની પહેલા ત્રણ રાષ્ટ્રપતિ આ કરી ચુક્યા છે. સૌથી પહેલા સ્વર્ગસ્થ રાષ્ટ્રપતિ ભારત રત્ન ડૉ. એપીજે અબ્દુલ કલામ કે જેઓ મિસાઈલ મેન તરીકે જાણીતા છે, ઉડાન ભરી. તેમના પછી દેશના પ્રથમ મહિલા રાષ્ટ્રપતિ બનેલા પ્રતિભા પાટીલ અને ત્યાર બાદ રામનાથ કોવિંદે વિદાય લીધી. આ ત્રણેય પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિઓએ સુખોઈ ફાઈટર જેટ દ્વારા ઉડાન ભરી હતી પરંતુ તેમના એરફોર્સ સ્ટેશન પુણે હતા. ભારત હાલમાં પશ્ચિમી સરહદ (પાકિસ્તાન) કરતાં પૂર્વીય સરહદ (ચીન) પર વધુ પડકારજનક પરિસ્થિતિનો સામનો કરી રહ્યું છે. ગાલવાન સંઘર્ષ બાદથી ચીન ભારત સાથેની સરહદે સતત ઉશ્કેરણીજનક કાર્યવાહી કરી રહ્યું છે. તાજેતરમાં તેણે અરુણાચલ પ્રદેશમાં ૧૧ સ્થળોના નામ બદલ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુ ઈસ્ટર્ન એરફોર્સ બેઝથી ઉડાન ભરીને દુશ્મન દેશને મોટો સંદેશ આપવાનો પ્રયાસ કરશે.


Share to