આજનું રાશિફળ. 06/04/2023

Share to

આજનું પંચાંગ ઃ

તિથિપૂર્ણિમા (પૂનમ) – ૧૦ઃ૦૬ઃ૩૬ સુધી
નક્ષત્રહસ્ત – ૧૨ઃ૪૨ઃ૧૪ સુધી
કરણભાવ – ૧૦ઃ૦૬ઃ૩૬ સુધી, બાલવ – ૨૨ઃ૧૮ઃ૨૫ સુધી
પક્ષશુક્લ
યોગવ્યાઘાત – ૨૬ઃ૩૦ઃ૧૦ સુધી
વારગુરુવાર
સૂર્યોદય૦૬ઃ૦૬ઃ૧૩
સૂર્યાસ્ત૧૮ઃ૪૧ઃ૩૮
ચંદ્ર રાશિકન્યા – ૨૫ઃ૧૧ઃ૧૯ સુધી
ચંદ્રોદય૧૮ઃ૫૬ઃ૫૯
ચંદ્રાસ્ત૦૬ઃ૧૦ઃ૦૦
ઋતુવસંત
હિન્દૂ ચંદ્ર તારીખ
શક સંવત૧૯૪૫ શોભકૃત
વિક્રમ સંવત૨૦૮૦
કાળી સંવત૫૧૨૪
પ્રવિષ્ટા / ગત્તે૨૩
મહિનો પૂર્ણિમાંતચૈત્ર
મહિનો અમાંતચૈત્ર
દિન કાળ૧૨ઃ૩૫ઃ૨૫
અશુભ સમય
દુર મુહુર્ત૧૦ઃ૧૮ઃ૦૧ થી ૧૧ઃ૦૮ઃ૨૨ ના, ૧૫ઃ૨૦ઃ૧૧ થી ૧૬ઃ૧૦ઃ૩૨ ના
કુલિક૧૦ઃ૧૮ઃ૦૧ થી ૧૧ઃ૦૮ઃ૨૨ ના
દ્ભટ્ઠહંટ્ઠાટ્ઠ / સ્િૈંએ૧૫ઃ૨૦ઃ૧૧ થી ૧૬ઃ૧૦ઃ૩૨ ના
રાહુ કાળ૧૩ઃ૫૮ઃ૨૧ થી ૧૫ઃ૩૨ઃ૪૬ ના
કાલવેલા/અર્ધ્યામ૧૭ઃ૦૦ઃ૫૪ થી ૧૭ઃ૫૧ઃ૧૬ ના
યમ ઘંટા૦૬ઃ૫૬ઃ૩૪ થી ૦૭ઃ૪૬ઃ૫૬ ના
યમગંડ૦૬ઃ૦૬ઃ૧૩ થી ૦૭ઃ૪૦ઃ૩૮ ના
ગુલિક કાલ૦૯ઃ૧૫ઃ૦૪ થી ૧૦ઃ૪૯ઃ૨૯ ના
શુભ સમય
અભિજિત૧૧ઃ૫૮ઃ૪૪ થી ૧૨ઃ૪૯ઃ૦૬ ના
દિશા શૂલ
દિશા શૂલદક્ષિણ
ચન્દ્રબલમ અને તારાબલમ
તારા બળઅશ્વિની, કૃતિકા, રોહિણી, મૃગશીર્ષા, આદ્ર્રા, પુષ્ય, માઘ, ઉત્તર ફાલ્ગુની, હસ્ત, ચિત્રા, સ્વાતિ, અનુરાધા, મૂળ, ઉત્તરાષાઢા, શ્રાવણ, ધનિષ્ઠા, શતભિષ, ઉત્તરભાદ્રપદ
ચંદ્ર બળમેશ, કર્ક, કન્યા, વૃશ્ચિક, ધનુ, મીનઆજનું રાશિફળ

મેષ
નિયત સમયાંતરે ઊભા થનારા અંતરાયો કેટલીક સમસ્યાઓ ઊભી કરશે. તમારા ચેત્તાતંત્રને કાયર્યશીલ રાખવા માટે સંપૂર્ણ આરામ લો. આજે નાણાં સંભાળવામાં તમને મુશ્કેલી પડશે-તમે વધુ પડતો ખર્ચ કરી બેસશો કાં તમારૂં વૉલૅટ ખોવાઈ જશે- બેદરકારીને કારણે કેટલુંત નુકસાન ચોક્કસ છે. તમે જેને ઓળખો છો એવી કોઈ વ્યક્તિ આર્થિક બાબતને લઈને વધુ પડતી પ્રતિક્રિયા આપશે, જેને કારણે ઘરમાં બેચેનીનું વાતાવરણ જામશે. સાવધાન રહેજાે કેમ કે આજે પ્રેમમાં પડવું એ તમારી માટે અપવિત્ર બાબત બની શકે છે. બદલાતા સમય સાથે કદમ મિલાવવામાં નવી ટૅક્નોલૉજીનો સ્વીકાર મહત્વની બાબત સાબિત થશે. તમારા સમય ની કિંમત સમજાે, એવા લોકો ની વચ્ચે રહેવું જેની વાતો તમે સમજી નથી શકતા તો તે ખોટું છે. આવું કરવા થી તમને ભવિષ્ય માં મુશ્કેલીઓ સિવાય કંઈ નહીં મળે. તમારા વ્યસ્ત સમયપત્રકને કારણે તમારા જીવનસાથી તમારી વફાદારી પર શંકા કરશે, પણ દિવસના અંતે તેને આ વાત સમજાશે અને તે તમને આલિંગન આપશે.
વૃષભ
સ્વાસ્થ્યની બાબતમાં તમારી જાતની અવગણના ન કરવાની સાવચેતી રાખજાે. આજનો જ વિચાર કરીને જીવનના તમારા અભિગમને તથા મનોરંજન પાછળ વધુ પડતો સમય અને નાણાં ખર્ચવાના તમારા વલણ પર અંકુશ રાખો. સાંજે તમારા જીવનસાથી સાથે સિનેમાઘરમાં ફિલ્મ અથવા ડીનર તમને નિરાંતવા તથા અદભુત મૂડમાં લાવી મુકશે. આજે પ્રેમ જીવન ખૂબ જ સુંદર રીતે ખીલશે. તમારા કામને વળગી રહો તથા આજે કોઈ અન્ય આવીને તમારી મદદ કરશે એવી અપેક્ષા રાખશો નહીં. આ તે દિવસ છે જ્યારે તમે તમારી જાત ને સમય આપવા માટે પ્રયત્નશીલ રહેશો પરંતુ તમને તમારા માટે સમય મળશે નહીં. લગ્ન બાદ, પાપ પૂજા બની જાય છે અને તમે આજે ઘણી પૂજા કરશો.
મિથુન
બાળક જેવો તમારો સ્વભાવ સપાટી પર આવશે તથા તમે આનંદના મિજાજમાં હશો. પરિવાર ના કોઈ સભ્ય ના માંદા પાડવા થી તમને આર્થિક મુશ્કેલી આવી શકે છે, જાેકે આ સમયે તમને ધન કરતા પોતાન સ્વાસ્થ્ય પર વધારે ધ્યાન આપવું જાેઈએ? ઘર ના કોઈપણ સભ્ય ના વર્તન ને કારણે તમે પરેશાન થઈ શકો છો. તમારે તેમની સાથે વાત કરવા ની જરૂર છે. મિત્રતા ગાઢ બનતા તેનું રૂપાંતર પ્રેમમાં થશે. રચનાત્મક ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકો માટે સફળતાભર્યો દિવસ કેમ કે લાંબા સમયથી જેની વાટ જાેવાતી હતી તે નામના તથા સ્વીકૃતિ તેમને મળશે. પ્રવાસ તથા પર્યટન આનંદ લાવશે તથા શૈક્ષણિક પણ પુરવાર થશે. આજનો દિવસ ખરેખર રોમેન્ટિક છે. સારૂં ભોજન, સુગંધ,ખુશી સાથે તમે તમારા જીવનસાથી સાથે ખરેખર અદભુત સમય વિતાવશો.
કર્ક
શારીરિક માંદગીમાંથી સાજા થવાની શક્યતા છે, જે તમને રમતગમતની સ્પર્ધામાં ભાગ લેવામાં મદદરૂપ થશે. આજે તમે પૈસા બચાવવા માટે પોતાના પરિવાર માં થી સલાહ લયી શકો છો અને તેને પોતાના જીવન માં સ્થાન પણ આપી શકો છો? આજે કુટુંબ ની પરિસ્થિતિ તમે જે રીતે વિચારો છો તેવી રહેશે નહીં. આજે ઘર માં કોઈ બાબત ને લઈ ને વિવાદ ની સંભાવના છે, આવી સ્થિતિ માં પોતાને નિયંત્રિત રાખો. આખા બ્રહ્માંડની તમામ ખુશીઓ એ બે વ્યક્તિઓ વચ્ચે હોય છે જેઓ એકમેકના પ્રેમમાં હોય છે. હા, તમે જ એ નસીબવંત છો. વ્યાપાર અને આનંદ-પ્રમોદને ભેગાં કરશો નહીં. જ્યાં સુધી મુશ્કેલીમાંથી માર્ગ કાઢવાની ઈચ્છા છે ત્યાં સુધી કશું જ અશક્ય નથી. લગ્ન એક આશીર્વાદ છે અને આજે તમને એનો અનુભવ થવાનો છે.
સિંહ
સંતપુરૂષ પાસેથી મળેલું દિવ્ય જ્ઞાન તમને આશ્વાસન અને રાહત પૂરી પાડશે. આ રાશિ ના અમુક લોકો ને ભૂમિ સંબંધિત બાબતો માં ધન ખર્ચ કરવું પડી શકે છે. તમારા અનિશ્ચિત વર્તન છતાં જીવનસાથી સહકાર આપશે. રૉમાન્સ માટેની તકો દેખીતી છે-પણ તેનું આયુષ્ય ટૂંકું હશે. તમારામાં ઘણું બધું પ્રાપ્ત કરવાની ક્ષમતા છે-આથી તમારી સામે આવતી તકોની પાછળ લાગો. આજે તમારો મફત સમય મોબાઇલ અથવા ટીવી જાેવા પર વ્યર્થ થઈ શકે છે. આ તમારા જીવનસાથી ને તમારી સાથે નારાજ પણ કરશે કારણ કે તમે તેમની સાથે વાત કરવા માં કોઈ રુચિ બતાવશો નહીં. તમારા જીવનસાથી સાથે આજે તમે સારો એવો ખર્ચ કરવાના છો એવું જણાય છે, જાે કે ખર્ચ કરવા છતાં તમે તેની સાથે અદભુત સમય માણશો.
કન્યા
તાણની અવગણના કરતા નહીં. તે ઝડપથી તંબાકુ અને આલ્કોહૉલ જેવો રોગચાળો બની રહ્યું છે. પરિણીત લોકો ને પોતાના સંતાન ની શિક્ષા ઉપર આજે વધારે ખર્ચ કરવું પડશે? વ્યાજબી રહેવાનો પ્રયાસ કરજાે ખાસ કરીને એવા લોકો સાથે જેઓ તમને પ્રેમ કરે છે અને તમારી દરકાર કરે છે. તમારે તમારા સાથી પર ઈમોશનલ બ્લૅકમૅલનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળવું જાેઈએ. તમારી કમાવવાની ક્ષમતા કઈ રીતે વધારવી તે માટેની જાણકારી તથા શક્તિ તમારામાં હશે. આજે તમારા પોતાના વિવેકબુદ્ધિ નો ઉપયોગ કરી ને ઘર ના લોકો સાથે વાત કરો જાે તમે આ નહીં કરો તો બિનજરૂરી ઝઘડા ને કારણે તમારો સમય બગડી શકે છે. તમે તમારી હતાશાને કારણે આજે કદાચ તમારા જીવનસાથી સાથે ઝઘડશો, જાે કે એની પાછળ ખરેખર કોઈ કારણ નહીં હોય.
તુલા
વધુ પડતો ખોરાક લેવાથી દૂર રહો અને સ્વસ્થ રહેવા માટે હૅલ્થ ક્લબની નિયમિત મુલાકાત લો. જાે તમે લોન લેવા માટે ઘણા દિવસો થી પ્રયાસ કરી રહ્યા છો તો આજ ના દિવસે તમને લોન મળી શકે છે. તમારા બાળકના એવોર્ડ સમારંભમાં આમંત્રણ આનંદનું કારણ બની શકે છે. તમારા સંતાનને તમારી અપેક્ષાઓ પર પાર ઉતરતા જાેઈ તમારૂં સપનું સાકાર થઈ રહ્યું હોવાનું લાગશે. પ્રેમ પ્રકરણમાં બળપૂર્વક કામ લેવાનું ટાળો. નવા સંયુક્ત સાહસો તથા ભાગીદારી પર સહી-સિક્કા કરવાથી દૂર રહો. આજે તમને તમારી સાસુ-સસરા તરફ થી કોઈ ખરાબ સમાચાર મળી શકે છે, જેના કારણે તમારું મન ઉદાસ થઈ શકે છે અને તમે વિચારવા માં ઘણો સમય પસાર કરી શકો છો. આજે તમારા જીવનસાથી સાથે તમારી ગંભીર બોલાચાલી થઈ શકે છે.
વૃશ્ચિક
બિનજરૂરી તાણ અને ચિંતા તમારા જીવનનો રસ ચૂસી લઈ તમને શુષ્ક બનાવી શકે છે. તેનાથી મુક્ત થવું જ સારૂં છે અન્યથા આ તાણ તમારી સમસ્યાને ઓર વકરાવી શકે છે. જે લોકોએ ભૂતકાળ માં પોતાનું ધન નિવેશ કર્યું હતું તે લોકો ને તે ધન થી લાભ થવાની શક્યતા છે. પરિવારના સભ્યોની મદદ તમારી જરૂરિયાતોનું ધ્યાન રાખશે. કામ બાકી હોવા છતાં રૉમાન્સ તથા સામાજિક બાબતો તમારા મગજ પર રાજ કરશે. તમારે નિરાશાથી પીડાશો-કેમ કે જે નામ-પ્રતિષ્ઠા તથા વળતરની તમને અપેક્ષા હતી તે-થોડા સમય માટે મુલત્વી રહ્યું છે. પૈસા, પ્રેમ, પરિવાર થી દૂર, આજે તમે આનંદ ની શોધ માં કોઈ આધ્યાત્મિક ગુરુ ને મળવા જઈ શકો છો. તમારા જીવનસાથી આજે તમને ધરતી પર સ્વર્ગનો અનુભવ કરાવશે.
ધન
માનસિક તાણ છતાં સ્વાસ્થ્ય સારૂં રહેશે. આજે કોઈ ની મદદ વગર તમે પોતે ધન કમાવા માં સક્ષમ હશો. તમારા ઉદાર વર્તનનો લાભ તમારા મિત્રોને ન લેવા દો. તમારી લવ સ્ટોરી આજે નવો વળાંક લઈ શકે છે, તમારો જીવનસાથી આજે તમારી સાથે લગ્ન વિશે વાત કરી શકે છે. આ કિસ્સા માં, તમારે કોઈ ર્નિણય લેતા પહેલા વિચાર કરવો જ જાેઇએ. તમે જાે ઘણા સમયથી કામના સ્થળે મુશ્કેલી અનુભવતા હશો તો આજનો દિવસ ખરેખર સારો રહેશે. કાર્યક્ષેત્ર માં કોઈ કામ અટવાઈ જવા ને કારણે તમારો સાંજ નો કિંમતી સમય બગડી શકે છે. કામના સ્થળે વખાણ થાય એવી શક્યતા છે.
મકર
અન્યો વિરૂદ્ધ વેરઝેરની ભાવના પોષવાથી તમને માનસિક તાણ મળશે. તમારે આવા વિચારો ટાળવા જાેઈએ કેમ કે તેઓ જીવન બગાડનારા તથા તમારી ક્ષમતાનો નાશ કરનારા હોય છે. જે વેપારી પોતાના વેપાર માટે ઘર થી ભાર જયી રહ્યા છે તે પોતાના ધન ને ખુબ સાચવી ને રાખે? ધન ચોરી થવા ની શક્યતા છે. પ્રેમ-સાથ સહવાસ તથા બંધનમાં વધારો થશે. પ્રેમી ને આજે તમારી કંઇક વાત ખોટી લાગી શકે છે. તેઓ તમારી સાથે ગુસ્સે થાય તે પહેલાં,પોતાની ભૂલ નો અહેસાસ કરો અને તેમને મનાવી લો. તમારે નિરાશાથી પીડાશો-કેમ કે જે નામ-પ્રતિષ્ઠા તથા વળતરની તમને અપેક્ષા હતી તે-થોડા સમય માટે મુલત્વી રહ્યું છે. તમે જે હંમેશાં સાંભળવા માગતા હતા- એ સાર વખાણભર્યા શબ્દોની આજે લોકો તમારા પર વર્ષા કરશે. આજનો દિવસ તમારા જીવનસાથી સાથેના અન્ય સામાન્ય દિવસો કરતાં સારો હોવાનું જણાય છે.
કુંભ
બાળકો તમારી પસંદગી મુજબનું વર્તન નહીં કરે-જે તમારો ગુસ્સો વધારી મુકશે. તમારે તમારી જાતને રોકવી જાેઈએ, કેમ કે નિરંકુશ ગુસ્સો સૌને નુકસાન કરે છે અને ખાસ કરીને જે વ્યક્તિ ગુસ્સામાં છે તેને સૌથી વધુ નુકસાન કરે છે કેમ કે તેને કારણે ઊર્જા વેડફાય છે અને ર્નિણય લેવાની ક્ષમતાને મંદ બનાવે છે. ધન નું આવાગમન આજ ના સંપૂર્ણ દિવસ રહેશે અને સાંજ થતા તમે અમુક ધન બચાવી શકશો? તમને કોઈક સારા સમચાર મળશે જે તમને જ નહીં પણ તમારા પરિવારના સભ્યોને પણ ખુશખુશાલ કરી મુકશે. તમારા પ્રેમ જીવનની બાબતમાં આજનો દિવસ અકલ્પ્ય છે. બસ પ્રેમ કરતા રહો. આજે પ્રેમ જીવન ખૂબ જ સુંદર રીતે ખીલશે. સમયસર ચાલવા ની સાથે પ્રિયજનો ને સમય આપવો પણ જરૂરી છે. તમે આજે આ સમજી શકશો, પરંતુ હજી પણ તમે તમારા પરિવાર ના સભ્યો ને પૂરતો સમય આપી શકશો નહીં. લગ્નની બાબતમાં તમારૂં જીવન આજે ખરેખર અદભુત જણાય છે.
મીન
પત્ની કદાચ તમારો ઉત્સાહ વધારશે. પૈસા ની અછત આજે ઘર માં વિવાદ નું કારણ બની શકે છે, આવી સ્થિતિ માં તમારા ઘર ના લોકો સાથે કાળજીપૂર્વક વાત કરો અને તેમની સલાહ લો. તમારા પરિવારના સભ્યોની જરૂરીયાતો પર ધ્યાન આપવું એ આજના દિવસની પ્રાથિમકતા હોવી જાેઈએ. કોઈ પિકનિક સ્પૉટની મુલાકાત લઈ તમે તમારૂં પ્રેમ જીવન ઝળકાવી શકો છો. નવું સાહસ લલચાવનારૂં તથા સારૂં વળતર આપનારૂં હશે. આજે જીવનસાથી સાથે સમય પસાર કરવા માટે તમારી પાસે પર્યાપ્ત સમય હશે. તમારા પ્રેમ ને જાેઈ આજે તમારો પ્રેમી ગદગદ થયી જશે. આજે તમે તમારા જીવનસાથીના પ્રેમમાં ફરીથી પડશો.


Share to