વિરેન્દ્ર સહેવાગે રોહિત શર્માને ઓપનિંગથી હટાવવાને લઈને ટીકા કરી

Share to

(ડી.એન.એસ), મુંબઈ, તા.૩

પ્રથમ બે હાર બાદ ભારતને મોટો આંચકો લાગ્યો છે. સેમીફાઈનલમાં પહોંચવાની ભારતની આશાઓ ખતમ થઈ ગઈ છે. હવે સેમિફાઇનલમાં જવા માટે તેણે તેની બાકીની ત્રણેય મેચો જીતવી પડશે અને સાથે જ અન્ય ટીમોના પરિણામો પર ર્નિભર રહેવું પડશે. ભારતે ૨૦૦૭માં ્‌૨૦ વર્લ્‌ડ કપની પ્રથમ સંસ્કરણનો ખિતાબ જીત્યો હતો. પરંતુ ત્યારથી ટીમ ફરીથી ટ્રોફી ઉપાડી શકી નથી. એવી અપેક્ષા હતી કે આ વખતે વિરાટ કોહલી (ફૈટ્ઠિં ર્દ્ભરઙ્મૈ) ની કેપ્ટન્સીમાં આ દુષ્કાળ ખતમ થઈ જશે. પરંતુ બે હાર બાદ તેની શક્યતાઓ નહિવત દેખાઈ રહી છે.ૈંઝ્રઝ્ર ્‌૨૦ વર્લ્‌ડ કપ   માં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ   નું પ્રદર્શન ખૂબ જ નિરાશાજનક રહ્યું છે. પોતાના અભિયાનની શરૂઆતની બંને મેચમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. પહેલા પાકિસ્તાન  સામે હાર થઇ અને પછી ન્યુઝીલેન્ડે સામે. બંને મેચમાં ટીમના કોમ્બિનેશનને લઈને ઘણી ચર્ચા થઈ હતી, પરંતુ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી મેચમાં એક એવો ફેરફાર જાેવા મળ્યો જેની કોઈને અપેક્ષા નહોતી અને તેથી આ પગલાની ખૂબ ટીકા પણ થઈ રહી છે. આ મેચમાં રોહિત શર્મા ને ઓપનિંગમાં મોકલવાને બદલે નંબર-૩ પર મોકલ્યો હતો. ઓપનિંગની જવાબદારી કેએલ રાહુલ અને ઈશાન કિશનને આપવામાં આવી હતી. ભારતના પૂર્વ ઓપનર વિરેન્દ્ર સેહવાગે   પણ આ પગલાની ટીકા કરી છે. સેહવાગે ૨૦૦૭ના વન ડે વર્લ્‌ડ કપની એક ઘટનાને યાદ કરી છે. સેહવાગે કહ્યું છે કે ૨૦૦૭ ર્ંડ્ઢૈં વર્લ્‌ડ કપમાં ભારતના મહાન બેટ્‌સમેન સચિન તેંડુલકર   ને નંબર ૪ પર બેટિંગ કરવા માટે મોકલવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ આ ચાલ નિષ્ફળ ગઈ કારણ કે સચિને તેની મોટાભાગની કારકિર્દીમાં ઓપનિંગ રમત રમી છે. મીડિયા રિપોર્ટમાં વાત કરતા સેહવાગે કહ્યું, ૨૦૦૭ વર્લ્‌ડ કપમાં, અમે બે ભૂલો કરી. પહેલા, જ્યારે અમે સારો પીછો કરી રહ્યા હતા અને સતત ૧૭ મેચ જીતી હતી. પરંતુ જ્યારે વર્લ્‌ડ કપ આવ્યો ત્યારે અમારા કોચે કહ્યું કે અમને બેટિંગ પ્રેક્ટિસની જરૂર છે. મેં કહ્યું કે અમને બે મેચ જીતવા દો અને તે પછી અમારી પાસે બેટિંગની પ્રેક્ટિસ કરવા માટે છ મેચ હશે, પરંતુ તેઓએ ના કહ્યું. સેહવાગે કહ્યું, બીજી ભૂલ એ હતી કે જ્યારે સચિન તેંડુલકર અને સૌરવ ગાંગુલીની ઓપનિંગ જાેડી સારો દેખાવ કરી રહી હતી. તો તેને તોડવાની શું જરૂર હતી. તમે કેમ કહ્યું કે સચિન મિડલ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરે તો તમે કંટ્રોલ કરી શકો છો. અમારી પાસે પહેલાથી જ ત્રણ ખેલાડીઓને નિયંત્રિત કરવા માટે હતા – રાહુલ દ્રવિડ, યુવરાજ સિંહ અને એમએસ ધોની. તમારે ચોથાની જરૂર કેમ પડી? સચિને નંબર ૪ પર બેટિંગ કરી અને તમે જાેયું કે શું થયું. જ્યારે ટીમ રણનીતિ બદલે છે. આ તે છે જ્યાં તેઓ ભૂલો કરે છે. જ્યારે તમારી પાસે સાબિત ફોર્મ્યુલા છે, ત્યારે તેને બદલવાની શું જરૂર છે? આ શ્રેષ્ઠ ઉદાહરણ છે.


Share to

You may have missed