ઝ્રઇઁહ્લ જવાનની હત્યા કરનારજમ્મુ-કાશ્મીરના શોપિયાંમાં આતંકી ધરપકડ કરી સુરક્ષા દળોને મળી મોટી સફળતા

Share to


(ડી.એન.એસ)જમ્મુકાશ્મીર,તા.૧૩
જમ્મુ-કાશ્મીરમાં સુરક્ષા દળોએ ગઈ કાલે સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ જવાનો મુખ્તાર અહેમદ દોહી પર ગોળીબાર કરનાર ખતરનાક આતંકવાદીની ધરપકડ કરી મોટી સફળતા હાથ ધરી છે. સુરક્ષાદળોએ આતંકી પાસેથી મોટી માત્રામાં હથિયારો અને દારૂગોળો પણ જપ્ત કર્યો છે. એટલું જ નહીં, આતંકવાદી ઘટનાને અંજામ આપતી વખતે આ આતંકવાદીને મદદ કરનાર અન્ય ઓવરગ્રાઉન્ડ વર્કરની પણ ધરપકડ કરવામાં આવી છે. કાશ્મીરના શોપિયાંમાં આતંકવાદીઓએ સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ જવાન મુખ્તાર અહેમદ દોહી પર ગોળીબાર કર્યો હતો. આ પછી સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ જવાનનું હોસ્પિટલ લઈ જતી વખતે મૃત્યુ થયું. માહિતી મળતાની સાથે જ સુરક્ષા દળોએ વિસ્તારને ચારે બાજુથી ઘેરી લીધો અને સઘન તપાસ અભિયાન શરૂ કર્યું. આ ઓપરેશનમાં સુરક્ષા દળોની સંયુક્ત કાર્યવાહીમાં હત્યારો જીવતો ઝડપાયો હતો. તેની પાસેથી મોટી માત્રામાં દારૂગોળો મળી આવ્યો છે. કાશ્મીરના આઈજીપીએ જણાવ્યું કે સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ જવાન મુખ્તાર રજાઓ પર તેમના ગામ આવ્યો હતો. જમ્મુ-કાશ્મીરના શોપિયાં જિલ્લામાં સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સના એક જવાનને આતંકવાદીઓએ ઠાર માર્યો હતો. પોલીસે આ માહિતી આપી હતી. એક પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે આતંકવાદીઓએ દક્ષિણ કાશ્મીરના શોપિયન જિલ્લાના ચેક છોટીપોરા વિસ્તારમાં સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ જવાન મુખ્તાર અહેમદ પર અંધાધૂંધ ગોળીબાર કર્યો, તેમણે કહ્યું કે ગંભીર રીતે ઘાયલ મુખ્તાર અહેમદને શોપિયાંની જિલ્લા હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો જ્યાં ડોક્ટરોએ તેમને મૃત જાહેર કર્યા. પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ જવાન રજા પર હતો અને તેના ઘરે આવ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે વિસ્તારને કોર્ડન કરી લેવામાં આવ્યો છે અને હુમલાખોરોને પકડવા માટે સર્ચ ઓપરેશન શરૂ કરવામાં આવ્યું છે. કાશ્મીરના આઈજીપીએ જણાવ્યું કે આ આતંકી ઘટના લશ્કર-એ-તૈયબાના ઈશારે કરવામાં આવી હતી. તેણે કહ્યું કે, આ આતંકી ઘટના લશ્કર-એ-તૈયબાના કમાન્ડર આબિદ રમઝાન શેખના નિર્દેશ પર કરવામાં આવી હતી. આ અંગે ગુનો નોંધી આગળની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.


Share to