જૂનાગઢના ભેસાણના પરબધામ મંદિર ખાતે અષાઢી બીજના મેળામાં માનવ મેરામણ ઉમટી પડ્યું

Share to

જૂનાગઢના પરબધામ મંદિર નો મેળો ત્રણ દિવસ ઉજવવામાં આવે છે જેમાં સાડા ત્રણસો વર્ષ જૂની પરંપરા છે સતદેવીદાસ બાપુ તેમજ અમર મા એ 350 વર્ષ પહેલા જીવતા સમાધી લીધી હતી ત્યારથી આજ દિવસ સુધી પરબધામ ની અંદર અષાડિ બીજનું ખૂબ જ મહત્વ છે પરબધામ મંદિરમાં મહા બીજ ના દિવસે મહાયજ્ઞ પૌરાણિક પૂજન અર્ચન કરવામાં આવે છે દેશ વિદેશના પરબધામ મેળામાં 8 થી 10 લાખ લોકો ઉમટી પડે છે જેમાં ગાદીપતિ પરબધામના મહંત પૂજ્ય કરસનદાસ બાપુ ના સાનિધ્યમાં અષાઢી બીજ નો મેળો ખુલ્લો મુકવામાં આવે છે જેમાં દસ લાખ લોકો જમી શકે તેવા 5 વિશાળ કિચન બનાવવામાં આવ્યા છે અને તેમાં 15, હજાર થી વધારેv42 ગામડાઓના સ્વયંસેવકો સતત ત્રણ દિવસ સુધી સેવા બજાવશે અને એકદમ ફ્રેશ ગરમા ગરમ ભોજન પ્રસાદી લાખો ભક્તોને પીરસવામાં આવે છે આ ઉપરાંત સુરક્ષા વ્યવસ્થા માટે જુનાગઢ પોલીસ અધિકક્ષ હર્ષદ મહેતા દ્વારા ડિ,વાઇ, એસ, પી, પીએસઆઇ જી.આર.ડી તેમજ પોલીસ સ્ટાફ ની વ્યવસ્થા પણ બહોળી સંખ્યામાં કરવામાં આવેલી છે જેથી કરીને લોકો મુક્ત ફળે મેળો માણી શકસે

મહેશ કથિરીયા
બ્યુરો ચીફ જૂનાગઢ
દૂરદર્શી ન્યુઝ


Share to

You may have missed