આજનું રાશિફળ. 11/05/2023

Share to

આજનું પંચાંગ ઃ
તિથિષષ્ટિ (છઠ્ઠ) – ૧૧ઃ૨૯ઃ૩૪ સુધી
નક્ષત્રઉત્તરાષાઢા – ૧૪ઃ૩૭ઃ૨૯ સુધી
કરણવાણિજ – ૧૧ઃ૨૯ઃ૩૪ સુધી, વિષ્ટિ ભદ્ર – ૨૨ઃ૧૮ઃ૪૫ સુધી
પક્ષકૃષ્ણ
યોગશુભ – ૧૫ઃ૧૫ઃ૩૮ સુધી
વારગુરુવાર
સૂર્યોદય૦૫ઃ૩૩ઃ૧૧
સૂર્યાસ્ત૧૯ઃ૦૨ઃ૦૭
ચંદ્ર રાશિમકર
ચંદ્રોદય૨૪ઃ૫૨ઃ૫૯
ચંદ્રાસ્ત૧૦ઃ૨૬ઃ૫૯
ઋતુગ્રીષ્મ
હિન્દૂ ચંદ્ર તારીખ
શક સંવત૧૯૪૫ શોભકૃત
વિક્રમ સંવત૨૦૮૦
કાળી સંવત૫૧૨૪
પ્રવિષ્ટા / ગત્તે૨૮
મહિનો પૂર્ણિમાંતજયેષ્ઠ (જેઠ)
મહિનો અમાંતવૈશાખ
દિન કાળ૧૩ઃ૨૮ઃ૫૬
અશુભ સમય
દુર મુહુર્ત૧૦ઃ૦૨ઃ૫૦ થી ૧૦ઃ૫૬ઃ૪૫ ના, ૧૫ઃ૨૬ઃ૨૪ થી ૧૬ઃ૨૦ઃ૨૦ ના
કુલિક૧૦ઃ૦૨ઃ૫૦ થી ૧૦ઃ૫૬ઃ૪૫ ના
૧૫ઃ૨૬ઃ૨૪ થી ૧૬ઃ૨૦ઃ૨૦ ના
રાહુ કાળ૧૩ઃ૫૮ઃ૪૬ થી ૧૫ઃ૩૯ઃ૫૩ ના
કાલવેલા/અર્ધ્યામ૧૭ઃ૧૪ઃ૧૬ થી ૧૮ઃ૦૮ઃ૧૨ ના
યમ ઘંટા૦૬ઃ૨૭ઃ૦૬ થી ૦૭ઃ૨૧ઃ૦૨ ના
યમગંડ૦૫ઃ૩૩ઃ૧૧ થી ૦૭ઃ૧૪ઃ૧૮ ના
ગુલિક કાલ૦૮ઃ૫૫ઃ૨૫ થી ૧૦ઃ૩૬ઃ૩૨ ના
શુભ સમય
અભિજિત૧૧ઃ૫૦ઃ૪૧ થી ૧૨ઃ૪૪ઃ૩૭ ના
દિશા શૂલ
દિશા શૂલદક્ષિણ
ચન્દ્રબલમ અને તારાબલમ
તારા બળભરણી, કૃતિકા, રોહિણી, મૃગશીર્ષા, પુનર્વસુ, આશ્લેષા, પૂર્વ ફાલ્ગુની, ઉત્તર ફાલ્ગુની, હસ્ત, ચિત્રા, વિશાખા, જ્યેષ્ઠા, પૂર્વાષાઢા, ઉત્તરાષાઢા, શ્રાવણ, ધનિષ્ઠા, પૂર્વભાદ્રપદ, રેવતી
ચંદ્ર બળમેશ, કર્ક, સિંહ, વૃશ્ચિક, મકર, મીન


આજનું રાશિફળ

મેષ
તમે પરિસ્થિતિની કમાન સંભાળશો એટલે તમારી બેચેની દૂર થઈ જશે.તમને એ સમજાવાની શક્યતા છે કે બધું સાબુના પરપોટા જેવું ક્ષણભંગુર છે જ હિંમત સાથેના પ્રથમ સંપર્કથી જ ગાયબ થઈ જાય છે. આજે આ રાશિ ના અમુક બેરોજગાર લોકો ને નોકરી મળી શકે છે જેથી તેમની આર્થિક સ્થિતિ સુધરશે? આજે પૈસા અંગે પરિવાર ના સભ્યો માં બોલાચાલી થઈ શકે છે. પૈસા ની બાબત માં તમારે પરિવાર ના બધા સભ્યો ને સ્પષ્ટ રહેવા ની સલાહ આપવી જાેઈએ. તમારા પ્રેમી કે પ્રેમિકાને ન ગમતા હોય તેવા કપડાં પહેરવાનું ટાળો કેમ કે એનાથી તેમની લાગણી દુભાઈ શકે છે. તમારા પ્રિયપાત્રના સોશિયલ-મિડિયા પરના છેલ્લાં કેટલાક દિવસોના સ્ટેટસ ચેક કરો, તમને એક સુંદર આશ્ચયર્ય મળશે. અણધાર્યો પ્રવાસ કેટલાક માટે દોડધામભર્યો તથા તાણયુક્ત સાબિત થઈ શકે છે. આજે તમે અથવા તમારા જીવનસાથી પલંગમાં ઈજાગ્રસ્ત થઈ શકો છો, આથી એકમેક સાથે નજાકતથી વર્તજાે.
વૃષભ
સ્વસ્થ રહેવા માટે તમારા ખોરાક પર અંકુશ રાખો તથા વ્યાયામ કરો. આજે ધન લાભ થવાની શક્યતા તો છેજ પરંતુ એવું પણ થયી શકે છે કે પોતાના ગુસ્સેલ સ્વભાવ ના લીધે તમે પૈસા કમાવા માં સક્ષમ ના થયી શકો. આજે જાે તમે કોઈને સલાહ આપશો-તો તે મેળવવા માટેની તૈયારી પણ રાખજાે. આશ્ચર્ય પમાડનારો સંદેશ તમને સારાં સપનાં આપશે. સહ-કમર્મચારીઓ તથા વરિષ્ઠાનો સંપૂર્ણ સહકારને કારણે ઑફિસમાં કામ ગતિ પકડશે. પ્રવાસ લાભદાયક છતાં ખર્ચાળ રહેશે. તમારા જીવનસાથી પ્રેમ અને રોમાન્સના શરૂઆતના તબક્કાની યાદ દેવડાવશે, જાણે કે તેણે જીવનના એ તબક્કાને સજીવન કરવા માટે રિવાઈન્ડનું બટન ન દબાવ્યું હોય.
મિથુન
તમારા ખભા પર ઘણી જવાબદારી આવી પડી છે અને ર્નિણય લેવા માટે મગજની સ્પષ્ટતા તમારી માટે મહત્વની સાબિત થશે. વેપારીઓ ને આજ પોતાના વેપાર માં ખોટ આવી શકે છે અને પોતાના વેપાર ને સારો બનાવવા માટે તમારે તમારા પૈસા ખર્ચ કરવા પડી શકે છે. પારિવારિક જવાબદારીઓનો ડુંગર ખડકાશે-તેના કારણે તમારા મગજ પર તાણ વધશે. આજે તમારો પ્રેમી તેની વાતો તમારી વાત સાંભળવા કરતાં વધુ કહેવા માંગશે, જેના કારણે તમે થોડા પરેશાન થઈ શકો છો. આજનો દિવસ તમારા બધા માટે ખૂબ જ સક્રિય તથા સામાજિક પ્રવૃત્તિઓથી ભરેલો દિવસ રહેશે.-લોકો તમારી સલાહ લેવા આવશે તથા તમારા મોઢામાંથી બહાર આવતી દરેક વાત માન્ય રાખશે. આજે તમે તમારો મફત સમય તમારી માતા ની સેવા માં ખર્ચવા માંગતા હો, પરંતુ પ્રસંગે કેટલાક કામ ને કારણે તે શક્ય નહીં બને. આ તમને પરેશાની આપશે. આજે તમને અનુભૂતિ થશ કે તમારી જીવનસંગિની માટે તમારૂં મહત્વ કેટલું છે.
કર્ક
જે લોકો માત્ર મજા કરવા માટે જ બહાર નીકળ્યા છે તેઓ માટે નિર્ભેળ ખુશી તથા મોજમજા. જે લોકોએ કોઈ થી ઉધાર લીધું છે તેમને આજે કોઈપણ હાલત માં ઉધાર ચુકાવું પડી શકે છે જેથી આર્થિક સ્થિતિ નબળી થયી શકે છે. તમને કોઈક સારા સમચાર મળશે જે તમને જ નહીં પણ તમારા પરિવારના સભ્યોને પણ ખુશખુશાલ કરી મુકશે. આજે તમારો પ્રેમી તેની વાતો તમારી વાત સાંભળવા કરતાં વધુ કહેવા માંગશે, જેના કારણે તમે થોડા પરેશાન થઈ શકો છો. નોકરીપેશા થી સંકળાયેલા લોકો ને આજે કાર્યક્ષેત્ર માં મુશ્કેલીઓ નો સામનો કરવો પડી શકે છે.આજે તમારા ના ઇચ્છતા પણ તમે કોઈ ભૂલ કરી દેશો જેના લીધે તમને પોતાના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ થી ફટકાર લાગી શકે છે. વેપારીઓ માટે દિવસ સામાન્ય રહેવા ની અપેક્ષા છે. પ્રવાસ લાભદાયક છતાં ખર્ચાળ રહેશે. આજે તમે તમારા લગ્નજીવનની શૃંગારિક બાબતમાં સુંદર પરિવર્તનનો અનુભવ કરશો.
સિંહ
સામાજિક જીવન કરતાં સ્વાસ્થ્યને પ્રાથમિકતા આપજાે. વેપાર માં આજ ના દિવસે સારો લાભ થવા ની શક્યતા છે. આજ ના દિવસે તમે પોતાના વેપાર ને નવી ઉંચાઈઓ આપી શકો છો? આજે જાે તમે કોઈને સલાહ આપશો-તો તે મેળવવા માટેની તૈયારી પણ રાખજાે. તમારો પ્રેમ એક નવી ઊંચાઈએ પહોંચશે. તમારો દિવસ તમારા પ્રિયપાત્રના હાસ્ય સાથે શરૂ થશે તથા તેનો અંત એકમેકના સપનાંમાં થશે. સાતત્યપૂર્વક તમે કરેલી સખત મહેનત આજે તમને સારો ફાયદો આપશે. આજે તમે તમારો મોટાભાગ નો સમય ઘરે સૂઈ ને વિતાવી શકો છો. સાંજે તમને લાગશે કે તમે કેટલો કિંમતી સમય બગાડ્યો છે. લગ્નજીવન પોતાની સાથે અનેક ફાયદા પણ લાવે છે, અને આજે તમે તે બધાનો જ અનુભવ કરશો.
કન્યા
ગરદન -કમરમાં સતત દુખાવાથી તમે પીડાવ એવી શક્યતા છે. જાે આ દુખાવા સાથે તમે સામાન્ય નબળાઈ પણ અનુભવતા હો તો તેની અવગણના કરશો નહીં. આજે આરામ મહત્વનો પુરવાર થશે. આજ ના દિવસે તમે ધન સંબંધી સમસ્યા ને કારણે પરેશાન રહી શકો છો. આના માટે તમારે પોતાના કોઈ વિશ્વાસ પાત્ર ની સલાહ લેવી જાેઈએ? તમારા બાળકોની સમસ્યાઓ સાથે કામ લેવા માટે થોડોક સમય કાઢો. આજે રૉમાન્સની આશા નથી. કોઈક નવા સંયુક્ત સાહસ માટે તમારી જાતને તૈયાર કરવાનું ટાળો-અને જરૂરી હોય તો તમારી નિકટના લોકોની સલાહ લો. આજ ના સમય માં તમારા માટે સમય શોધવો ખૂબ મુશ્કેલ છે. પરંતુ આજે એવો દિવસ છે જ્યારે તમારી પાસે તમારા માટે પુષ્કળ સમય હશે. તમારા જીવનસાથી તમારી યોજના અથવા પ્રોજેક્ટમાં ખલેલ પાડી શકે છે, તમારી ધીરજ ખોતા નહીં.
તુલા
દાંતનો દુખાવો અથવા પેટમાં ગરબડ તમારી માટે સમસ્યા સર્જી શકે છે. તરત રાહત મેળવવા માટે ફિઝિશિયનની સલાહ લો. આર્થિક જીવન ની સ્થિતિ આજે સારી નહિ કહી શકાય? જયારે બચત કરવા માં મુશ્કેલી આવી શકે છે. તમને પરિવારના સભ્યો સાથે કેટલીક મુશ્કેલીઓ હશે પણ તેને તમારા મગજની શાંતિ હણવા ન દો. રૉમાન્સની શક્યતા છે પણ શારીરિક લાગણીઓ જાગી શકે છે અને તેને કારણે તમારો સંબંધ બગડવાની શક્યતા છે. છૂટક તથા જથ્થાબંધ વેપારીઓ માટે સારો દિવસ. આજે તમારો કોઈ સબંધી કોઈ પૂર્વ સૂચના વિના તમારા ઘરે આવી શકે છે, જેના કારણે તમારો કિંમતી સમય તેમની આવભગત માં વેડફાઈ શકે છે. તમારા જીવનસાથીના જૂઠાણાને કારણે તમારા નારાજ થવાની શક્યતા આજે જાેવાય છે, જાે કે એ સાવ નાની બાબત હશે.
વૃશ્ચિક
હવાઈ કિલ્લા રચવામાં તમારો સમય વેડફશો નહીં. એના કરતાં કશું અર્થપૂર્ણ કરવા માટે તમારી શક્તિ બચાવો. આજે તમારા ભાઈ બહેનો તમારા થી આર્થિક સહાય માંગી શકે છે અને તેમની આર્થિક મદદ કરી તમે પોતે આર્થિક દબાણ માં આવી શકો છો. જાેકે પરિસ્થિતિઓ જલ્દી સુધરી જશે. તમે જેની સાથે રહો છો એમાથી કોઈ તમારાથી નારાજ છે કેમ કે તમે તમારી ઘરને લગતી ફરજાેને નજરઅંદાજ કરી રહયા છો. ઉત્સાહજનક દિવસ કેમ કે આજે તમને તમારા પ્રિયપાત્રનો કૉલ આવશે. તમારા માતા-પિતાને હળવાશથી લેતા નહીં. આજે તમારા પોતાના વિવેકબુદ્ધિ નો ઉપયોગ કરી ને ઘર ના લોકો સાથે વાત કરો જાે તમે આ નહીં કરો તો બિનજરૂરી ઝઘડા ને કારણે તમારો સમય બગડી શકે છે. તમે તમારા જીવનસાથી સાથે આજે ફરી જૂના સુંદર અને રોમેન્ટિક દિવસોને માણશો.
ધન
તમારૂં મગજ સારી બાબતોને સ્વીકારશે. ખાસ લાભદાયક દિવસ જણાતો નથી-આથી તમારી આર્થિક સ્થિતિ તપાસો અને તમારા ખર્ચને ઘડાટો. સૌને તમારી મોટી પાર્ટી માટે બોલાવો-આજે તમારામાં એ વધારાની ઊર્જા હશે જે તમારા ગ્રુપ માટે કાર્યક્રમનું આયોજન કરવા પ્રેરશે. ગુપ્ત બાબતો તમારી પ્રતિષ્ઠાને હાનિ કરી શકે છે. કામના સ્થળે તમે કોઈની સાથે વાત કરવાની લાંબા સમયથી રાહ જાેઈ રહ્યા હતા, આજે તમે એ બાબતમાં નસીબદાર પુરવાર થઈ શકો છો. આજે, તમારા માટે સમય કાઢી ને, તમે તમારા જીવનસાથી સાથે ફરવા માટે ક્યાંક જઈ શકો છો. જાે કે, આ સમય દરમિયાન તમારી વચ્ચે અમુક બોલચાલ થઈ શકે છે. આજે તમારા જીવનસાથી તમને તેમની બહુ સારી ન કહેવાય એવી બાજુ દેખાડશે.
મકર
પરિવારના તબીબી ખર્ચમાં વધરાની શક્યતા નકારી શકાય નહીં. અન્યોને પ્રભાવિત કરવા વધુ પડતો ખર્ચ ન કરી નાખતા. ખોટા સમયે કશુંક ખોટું ન બાલોઈ જાય તેની તકેદારી રાખજાે-તમે જેને ચાહો છો તેને ઠેસ ન પહોંચે તેની તકેદારી રાખજાે. તમારો પ્રેમ અસ્વીકારને આમંત્રમ આપશે. તમારી આવડત દેખાડવાની સારી તક તમને મળશે. પ્રવાસ તરત કોઈ પરિણામ નહીં લાવે પણ ભાવિ લાભ માટે તે સારો પાયો ચણશે. આજે તમે અને તમારા જીવનસાથીએ સારી ખાણી-પીણી કરી હશે તો સ્વાસ્થ્ય બગડવાની શક્યતા છે.
કુંભ
ખૂલ્લામાં પડ્યું હોય એવું ખાણું ખાતા નહીં કેમ કે તેનાથી તમે માંદા પડી શકો છો. કાર્યક્ષેત્ર અથવા વેપાર માં તમારી કોઈ બેદરકારી તમને આજે નુકસાન કરાવી શકે છે. તમારો ભાગીદાર સહકારપૂર્ણ તથા મદદરૂપ હશે. તમારા જીવનસાથી આજે આખો દિવસ તમારા વિશે જ વિચારશે. અનોય તમારે વધારો પડતો સમય માગશે-તેમને કોઈ વચન આપો એ પૂર્વે તકેદારી રાખે કે તમારા કામા પર તેની અસર ન થાય તથા તેઓ તમારી સારપ અને ઉદારતાનો લાભ તો નથી લઈ રહ્યા. આજે ઘરે કોઈપણ પાર્ટી ને કારણે તમારો કિંમતી સમય બરબાદ થઈ શકે છે. આજે તમારા જીવનસાથી તમારી માટે કશુંક ખરેખર અદભુત ખરીદશે.
મીન
તમારા નકારાત્મક વિચારો માનસિક બીમારીનું સ્વરૂપ લઈ લે તે પૂર્વે જ તમારે તેમનો નાશ કરવો જાેઈએ. તમને સંપૂર્ણ માનસિક સંતોષ આપે એવી કોઈક પ્રવૃત્તિ સાથે સંકળાઈને તમે તેમનાથી મુક્તિ પામી શકો છો. વિદેશ માં પડેલી તમારી ભૂમિ આજ ના દિવસે સારી કિંમત માં વેચાઈ શકે છે જેના વડે તમને લાભ પણ થશે. તમારા તરફથી કંઈ વધુ કર્યા વિના અન્યોનું ધ્યાન ખેંચવા માટે આ શ્રેષ્ઠ દિવસ છે. પ્રેમ જીવન આશા લાવશે. પ્રેમનું સંગીત એને જ સંભળાય છે જેઓ તેમાં સતત ખોવાયેલા રહે છે. આજે તમને આ સંગીત સાંભળવા મળશે, જે તમને વિશ્વના તમામ ગીતો ભુલાવી દેશે. તમારી પ્રતિષ્ઠાને હાનિ પહોંચાડે તેવા લોકો સાથે જાેડાવાનું ટાળો. તમારા જીવનસાથી આજે ખરેખર સારા મિજાજમાં છે. તમને આજે સરપ્રાઈઝ મળી શકે છે.


Share to