આજનું રાશિફળ. 05/05/2023

Share to

આજનું પંચાંગ ઃ
તિથિપૂર્ણિમા (પૂનમ) – ૨૩ઃ૦૫ઃ૨૮ સુધી
નક્ષત્રસ્વાતિ – ૨૧ઃ૩૯ઃ૫૬ સુધી
કરણવિષ્ટિ ભદ્ર – ૧૧ઃ૨૯ઃ૫૦ સુધી, ભાવ – ૨૩ઃ૦૫ઃ૨૮ સુધી
પક્ષશુક્લ
યોગસિદ્ધિ – ૦૯ઃ૧૫ઃ૪૮ સુધી
વારશુક્રવાર
સૂર્યોદય૦૫ઃ૩૭ઃ૩૫
સૂર્યાસ્ત૧૮ઃ૫૮ઃ૨૯
ચંદ્ર રાશિતુલા
ચંદ્રોદય૧૮ઃ૪૫ઃ૦૦
ચંદ્રાસ્તચંદ્રાસ્ત નહીં
ઋતુગ્રીષ્મ
હિન્દૂ ચંદ્ર તારીખ
શક સંવત૧૯૪૫ શોભકૃત
વિક્રમ સંવત૨૦૮૦
કાળી સંવત૫૧૨૪
પ્રવિષ્ટા / ગત્તે૨૨
મહિનો પૂર્ણિમાંતવૈશાખ
મહિનો અમાંતવૈશાખ
દિન કાળ૧૩ઃ૨૦ઃ૫૩
અશુભ સમય
દુર મુહુર્ત૦૮ઃ૧૭ઃ૪૫ થી ૦૯ઃ૧૧ઃ૦૯ ના, ૧૨ઃ૪૪ઃ૪૩ થી ૧૩ઃ૩૮ઃ૦૭ ના
કુલિક૦૮ઃ૧૭ઃ૪૫ થી ૦૯ઃ૧૧ઃ૦૯ ના
૧૩ઃ૩૮ઃ૦૭ થી ૧૪ઃ૩૧ઃ૩૦ ના
રાહુ કાળ૧૦ઃ૩૭ઃ૫૫ થી ૧૨ઃ૧૮ઃ૦૧ ના
કાલવેલા/અર્ધ્યામ૧૫ઃ૨૪ઃ૫૪ થી ૧૬ઃ૧૮ઃ૧૮ ના
યમ ઘંટા૧૭ઃ૧૧ઃ૪૧ થી ૧૮ઃ૦૫ઃ૦૫ ના
યમગંડ૧૫ઃ૩૮ઃ૧૫ થી ૧૭ઃ૧૮ઃ૨૨ ના
ગુલિક કાલ૦૭ઃ૧૭ઃ૪૧ થી ૦૮ઃ૫૭ઃ૪૮ ના
શુભ સમય
અભિજિત૧૧ઃ૫૧ઃ૨૦ થી ૧૨ઃ૪૪ઃ૪૩ ના
દિશા શૂલ
દિશા શૂલપશ્ચિમ
ચન્દ્રબલમ અને તારાબલમ
તારા બળઅશ્વિની, કૃતિકા, મૃગશીર્ષા, આદ્ર્રા, પુનર્વસુ, પુષ્ય, માઘ, ઉત્તર ફાલ્ગુની, ચિત્રા, સ્વાતિ, વિશાખા, અનુરાધા, મૂળ, ઉત્તરાષાઢા, ધનિષ્ઠા, શતભિષ, પૂર્વભાદ્રપદ, ઉત્તરભાદ્રપદ
ચંદ્ર બળમેશ, વૃષભ, સિંહ, તુલા, ધનુ, મકરઆજનું રાશિફળ

મેષ
એવો દિવસ જ્યારે તમે આરામ કરી શકશો. તમારા શરીરને તેલથી માલિશ કરો અને તમારા સ્નાયુઓને આરામ આપો. ઉતાવળમાં મૂડીરોકણને લગતા ર્નિણયો લેતા નહીં- દરેક શક્ય બાજુથી તમે રોકાણ અંગે ચકાસણી નહીં કરો તો નુકસાન થવું ચોક્કસ છે. એકબીજાના દૃષ્ટિકોણ સમજીને તમારી વ્યક્તિગત સમસ્યાઓને ઉકેલો.તેમને જાહેરમાં ન લાવો અન્યથા તમારી પ્રતિષ્ઠાને હાનિ થવાની શક્યતાઓ વધુ છે. રૉમેન્ટિક ગૂંચવણ તમારી ખુશીમાં મસાલો ઉમેરશે. તમારી કાર્યકુશળતા વધારવા માટે નવી પદ્ધતિનો સ્વીકાર કરો-તમારી શૈલી અને કામ કરવાની નવી રીતો તમને નિકટથી જાેનારા લોકોમાં રસ જગાડશે. વિદ્યાર્થીઓ ને સલાહ આપવા માં આવે છે કે મિત્રતા ના મામલે આ કિંમતી ક્ષણો બગાડે નહીં. ભવિષ્ય માં પણ મિત્રો મળી શકે છે, પરંતુ અભ્યાસ કરવા નો આ શ્રેષ્ઠ સમય છે. તમે અને તમારા જીવનસાથી આજે તમારા લગ્નજીવનની શ્રેષ્ઠતમ ક્ષણ સર્જશો.
વૃષભ
આજે તમે આશાવાદના જાદુઈ તબક્કા હેઠળ છો. નાણાંપ્રવાહમાં વધારો મહત્વની ખરીદી કરવી તમારી માટે આસાન બનાવશે. પરિવારમાં નવા સભ્યના આગમનના સમાચાર તમને મુગ્ધ કરશે. પૂર્વાનુમાનમાં તમારી ખુશીની ઉજવણી માટે પાર્ટી આપો. આજે તમને તમારા જીવનમાં સાચા પ્રેમની કમી સાલશે.ચિંતા ન કરો સમય સાથે બધું જ બદલાઈ જાય છે અને તેમાં તમારૂં રૉમેન્ટિક જીવન પણ અપવાદ નથી. સખત મહેનત અને ધીરજ દ્વ્રારા તમે તમારા ધ્યેયની પ્રાપ્તિ કરશો. ઝળહળતો અને ખડખડાટ હાસ્યથી ભરેલો દિવસ જ્યારે મોટા ભાગની ઘટનાઓ તમારી ધારણા મુજબ આકાર લેશે. તમારા લગ્નજીવન પર તમારા પરિવારને કારણે અવળી અસર પડી શકે છે, પણ તમે આ બંને જણ આ પરિસ્થિતિને સમજદારીપૂર્વક સંભાળી લેશો.
મિથુન
તમે જેમ છો તેમ જ રહેજાે કેમ કે તમારે કેટલીક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવાનો આવશે-એ તમને ગંભીર મુશ્કેલીમાં મૂકી શકે છે. ખાસ કરીને તમારો ગુસ્સો, કેમ કે તે ક્ષણિક પાગલપનથી વિશેષ કંઈ નથી. કોઈ નજીક ના મિત્રો થી અમુક વેપારીઓ ને સારું ધન લાભ થવા ની શક્યતા છે. આ ધન તમારી ઘણી મુશ્કેલીઓ ને દૂર કરી શકે છે. પરિવારના સભ્યોની જરૂરિયાતોને પ્રાથમિકતા આપજાે. તેમના સુખ-દુઃખમાં સહભાગી થાવ જેથી તેમને અનુભૂતિ થાય કે તમને તેમની પરવા છે. આજે તમે કુદરતી સૌદર્ય દ્વારા અંજાઈ જાવ એવી શક્યતા છે. આજે તમને છૂપો શત્રુ મળશે તેને તમને ખોટા પાડવાનું ગમશે. પ્રવાસ કરવા માટે બહુ સારો દિવસ નથી. આજે તમે તમારા જીવનસાથી સાથે તમારા જીવનનો શ્રેષ્ઠતમ સમય વ્યતીત કરશો.
કર્ક
તમારી ઊર્જાનું સ્તર ઊંચું રહેશે. ધંધામાં ઉધાર માગવાના ઈરાદે તમારો સંપર્ક કરનારાઓની અવગણના કરો. પૌત્ર-પૌત્રી તથા દોહિત્ર-દોહિત્રી અત્યંત આનંદનો સ્રોત બનશે. લાગણીશીલ અંતરાયો તમને તકલીફ આપી શકે છે. કામના સ્થળે આકાર લઈ રહેલા ફેરફારથી તમને લાભ થશે. તમારૂં ચુંબકીય-બર્હિમુખી વ્યક્તિત્વ દિલો પર રાજ કરશે. લગ્નજીવન કેટલી આડઅસરો સાથે આવે છે, તમે તેમાંની કેટલીક આજે અનુભવશો.
સિંહ
લાંબા ગાળાની માંદગીથી તમને મુક્તિ મળે એવી શક્યતા છે. આજે તમને પોતાની સંતાન દ્વારા ધન લાભ થવા ની શક્યતા દેખાય છે અને તમને આના દ્વારા ખુશી થશે. તમે ધાર્મિક સ્થળ અથવા કોઈક સબંધીની મુલાકાત લો એવી શક્યતા જાેવાય છે. રૉમાન્સ માટે ઉત્સાહજનક દિવસ-સાંજ માટે કોઈક ખાસ યોજના બનાવો અને તેને શક્ય એટલી રૉમેન્ટિક બનાવો. આજે તમને જાણ થશે કે તમારા સાથીનો પ્રેમ તમારી માટે સદાય ઊંડી ભાવના ધરાવતી લાગણી છે. તમારા સાથી ને ફક્ત તમારી પાસે થી થોડો સમય જાેઈએ છે પરંતુ તમે તેમને સમય આપવા માટે અસમર્થ છો, જેના થી તે નિરાશ છે. આજે તેની નિરાશા સ્પષ્ટતા સાથે સામે આવી શકે છે. તમારા જીવનસાથી આજ તમને વખાણશે, તમારા વિશે સારી વાત કરશે અને તમારા પ્રેમમાં નવેસરથી પડશે.
કન્યા
મિત્રો સહકાર આપશે તથા તમને ખુશ રાખશે. લાંબા-ગાળાના દૃષ્ટિકોણથી રોકાણ કરવું જરૂરી. આજે ઘરના કેટલાક સંવેદનશીલ મુદ્દા ઉકેલવા તમારે તમારૂં બુદ્ધિચાર્તુય તથા ધાક અજમાવવાની જરૂર પડશે. રોમાન્સ રોમાંચક હશે-આથી તમે જેને પ્રેમ કરો છો એવી વ્યક્તિનો સંપર્ક કરો અને દિવસને શ્રેષ્ઠ બનાવો. તમારી સખત મહેનત આજે કામના સ્થળે રંગ લાવશે. આજે તમે એક નવી પુસ્તક ખરીદી ને અને ઓરડા માં સ્વયં ને બંધ કરી ને આખો દિવસ પસાર કરી શકો છો. આજની સાંજ તમારા જીવનસાથી સાથે તમારા જીવનની સૌથી યાદગાર સાંજ બની રહેશે.
તુલા
આર્થિક સ્થિતિ અને આર્થિક સમસ્યાઓ આમ છતાં ચિંતાનું કારણ બનશે. તમારા માતૃપક્ષ થી આજ તમને ધન લાભ થવા ની પુરી શક્યતા છે. શક્ય છે કે નાની અથવા મામા તમારી આર્થિક મદદ કરે. આજના તમારા વર્તનને કારણે તમારી સાથે રહેતી વ્યક્તિ તમારાથી અત્યંત નારાજ થશે. રૉમાન્સ માટે બહુ સારો દિવસ નથી કેમ કે તમને સાચો પ્રેમ નહીં મળે. ભાગીદારીમાં નવું સાહસ શરૂ કરવા માટે સારો દિવસ. સૌને લાભ થવાની શક્યતા છે. પણ ભાગીદાર સાથે હાથ મેળવતા પૂર્વે વિચારજાે. આજે ઘરે કોઈપણ પાર્ટી ને કારણે તમારો કિંમતી સમય બરબાદ થઈ શકે છે. કામવાળી આજે કદાચ કામ પર નહીં આવે, જેને કારણે તમારા જીવનસાથી તાણ સર્જાવાની શક્યતા છે.
વૃશ્ચિક
વ્યાયમ દ્વ્રારા તમે તમારા વજનને અંકુશ હેઠળ રાખી શકશો. આ રાશિ ના મોટા વેપારીઓ ને આ ના દિવસે ઘણું સોચી અને સમજી ને પૈસા નિવેશ કરવા ની જરૂર છે. તમારા બાળકના એવોર્ડ સમારંભમાં આમંત્રણ આનંદનું કારણ બની શકે છે. તમારા સંતાનને તમારી અપેક્ષાઓ પર પાર ઉતરતા જાેઈ તમારૂં સપનું સાકાર થઈ રહ્યું હોવાનું લાગશે. તમે ક્યારેય ચોકલેટ સાથે આદું અને ગુલાબની સુગંધ માણી છે ? તમારૂં જીવન આઈજે તમને આવો જ સ્વાદ આપશે. સખત મહેનત અને ધીરજ દ્વ્રારા તમે તમારા ધ્યેયની પ્રાપ્તિ કરશો. આધ્યાત્મિક ગુરૂ અથવા કોઈક વડીલ તમને માર્ગદર્શન પૂરું પાડશે. જ્યાં સુધી લગ્નજીવનનો સવાલ છે, પરિસ્થિતિ આસાધારણપણે તમારી તરફેણમાં આવતી હોવાનું જણાશે.
ધન
કામના સ્થળે વરિષ્ઠો તરફથી દબાણ તથા ઘરે વિસંવાદિતા તાણને આમંત્રણ આપી શકે છે-જે કામમાં તમારા ધ્યાનમાં ખલેલ પહોંચાડી શકે છે. તમારી કોઈ જૂની બીમારી તમને આજ હેરાન કરી શકે છે જેના લીધે તમને હોસ્પિટલ જવું પડી શકે છે અને તમારું ઘણું ધન પણ ખર્ચ થયી શકે છે. તમારૂં જિદ્દી વલણ ઘરના લોકોને તથા તમારા નિકટના મિત્રોને આહત કરશે. તમે લોકપ્રિય હશો તથા સામી જાતિની વ્યક્તિને આસાનીથી તમારી તરફ આકર્ષી લેશો. પગારમાં વધારો તમારો ઉત્સાબ વધારશે. તમારી તમામ નિરાશાઓ તથા ફરિયાદો દૂર કરવાનો અત્યારે સમય છે. આજે, તમે કોઈ પણ મંદિર, ગુરુદ્વારા અથવા કોઈપણ ધાર્મિક સ્થળે બિનજરૂરી મુશ્કેલીઓ થી દૂર તમારો મફત સમય વિતાવી શકો છો. તમારા જીવનસાથી સાથે રોમાન્સ માટે આજનો દિવસ સારો છે.
મકર
વાહન ચલાવતી વખતે ચેતતા રહેજાે ખાસ કરીને વળાંક પર. અન્ય કોઈકની બેદરકારી તમારી માટે સમસ્યા ઊભી કરે શકે છે. આર્થિક બાબતોમાં સુધારો ચોક્કસ થશે. તમે ધાર્મિક સ્થળ અથવા કોઈક સબંધીની મુલાકાત લો એવી શક્યતા જાેવાય છે. તમારા પ્રિયપાત્રની વફાદારી પર શંકા ન કરતા. કામના સ્થળે આકાર લઈ રહેલા ફેરફારથી તમને લાભ થશે. તમારા વડે આજ ના દિવસ માં એવા કામ કરવા માં આવશે જેના વિષે તમે ઘણી વાર વિચારો છો પરંતુ કરવા માટે અસમર્થ હતા. આજે તમે તમારા જીવનસાથી સાથે તમારા જીવનનો શ્રેષ્ઠતમ દિવસ વિતાવશો.
કુંભ
કામનું દબાણ આજે તાણ તથા ટૅન્શન લાવી શકે છે. જે લોકોએ ભૂતકાળ માં પોતાનું ધન નિવેશ કર્યું હતું તે લોકો ને તે ધન થી લાભ થવાની શક્યતા છે. કલ્પનાઓ કે તરંગ-તુક્કા પાછળ દોડશો નહીં તથા વધુ વાસ્તવવાદી બનવાનો પ્રયાસ કરો-તમારા મિત્રો સાથે વધુ સમય વિતાવો- એનાથી તમને સારું લાગશે. શું કરવું એ બાબતે તમે જાે સરમુખ્યત્યાર જેવું વર્તન કરશો તો તમારા પ્રેમી-પ્રેમિકા સાથે તમને ગંભીર સમસ્યાઓ થશે. કામમાં ધીમી પ્રગતિ નાનકડું ટૅન્શન લાવશે. રમત ગમત એ જીવન નો મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે, પરંતુ રમત ગમત માં આટલું વધારે વ્યસ્ત ન થાઓ કે જેથી તમારો અભ્યાસ ઓછો થઈ જાય. ઘણા લાંબા સમયથી કામનું દબાણ તમારા લગ્નજીવન પર વિપરિત અસર કરી રહ્યું હતું. પણ આજે, તમામ ફરિયાદો ગાયબ થઈ જશે.
મીન
તમારામાંના કેટલાકને આજે મહત્વના ર્નિણયો લેવાની ફરજ પડશે જે તમને તાણગ્રસ્ત અને ઉદ્દીગ્ન કરી મુકશે. આર્થિક રૂપે તમે આજે ઘણા મજબૂત દેખાશો? ગ્રહ નક્ષત્રો ની ચળવળ થી તમારા માટે ધન કમાવા ની ઘણી તકો બનશે? તમારા પરિવારને યોગ્ય સમય આપો. તેમને એ અનુભૂતિ થવા દો કે તમને તેમની પરવા છે. તેમની સાથે ગુણવત્તાસભર સમય વિતાવો. તેમને ફરિયાદ કરવાની કોઈ તક ન આપો. તમારા દિલ પર રૉમાન્સનું રાજ હશે. તમને લાભ થવાની શક્યતા છે- જાે તમે તમારા વિચારો યોગ્ય રીતે રજૂ કરશો તથા કામમાં તમારી દૃઢતા અને કટિબદ્ધતા દેખાડશો તો. ઘર ના કામકાજ પૂર્ણ કર્યા પછી, આ રાશિ ની ગૃહિણીઓ આજે મફત સમય માં ટીવી અથવા મોબાઈલ પર મૂવી જાેઈ શકે છે. તમાર પરિણીત જીવનના શ્રેષ્ઠ દિવસની અનુભૂતિ તમે આજે કરશો.


Share to