હવામાન વિભાગે આગામી સપ્તાહના હવામાનને લઈને મોટું અપડેટ જાહેર કર્યું એલર્ટ

Share to


(ડી.એન.એસ)નવીદિલ્હી,તા.૦૮
હાલમાં દિલ્હી એનસીઆર સહિત ઉત્તર ભારતમાં હવામાન સંતાકૂકડી રમી રહ્યું છે. સવાર-સાંજ ગુલાબી ઠંડીથી વાતાવરણ ખુશનુમા બની ગયું છે. આ સાથે જ બપોરના સમયે ગરમીએ પોતાના તેવર બતાવવાનું શરૂ કર્યું છે. આ સાથે જ એક સપ્તાહ સુધી વરસાદ વરસ્યા બાદ હવે વરસાદ બંધ થઈ ગયો છે. આ હવામાન વિભાગે આગામી સપ્તાહના હવામાનને લઈને મોટું અપડેટ જાહેર કર્યું છે. જાે તમે ક્યાંક બહાર ફરવા જવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો એકવાર આ અપડેટ વિશે ચોક્કસથી જાણી લો. હવામાન વિભાગ (ૈંસ્ડ્ઢ) અનુસાર, વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ પસાર થવાને કારણે, હવામાનમાં શુષ્કતા જાેવા મળી છે, પરંતુ આગામી સપ્તાહથી હવામાનની પેટર્ન ફરી એકવાર બદલાવાની છે. આ દરમિયાન ૯ અને ૧૧ એપ્રિલે હળવો વરસાદ પડી શકે છે. આ વરસાદને કારણે તાપમાનમાં વધુ ઘટાડો નહીં થાય પરંતુ ત્રણ દિવસ સુધી વાતાવરણ ખુશનુમા રહેશે. ૈંસ્ડ્ઢ અનુસાર, ૯મી એપ્રિલે હળવો વરસાદ પડશે. બીજી તરફ, ૧૧ એપ્રિલે વરસાદ સાથે (વેધર અપડેટ ટુડે), ધૂળવાળો પવન ૩૦-૪૦ કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ફૂંકાઈ શકે છે. જેના કારણે ૩ દિવસ સુધી તાપમાનમાં નજીવો ઘટાડો જાેવા મળશે. આ પછી તાપમાન ફરી વધવા લાગશે. મધ્યપ્રદેશ અને છત્તીસગઢમાં પણ આગામી ૨-૩ દિવસ સુધી વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ વધી શકે છે.


Share to