મુંબઈ પોલીસે બાગેશ્વર ધામ સરકારને નોટિસ મોકલી, ધીરેન્દ્ર કૃષ્ણ શાસ્ત્રી અને આયોજકોને ચેતવણી આપી

Share to


(ડી.એન.એસ),મુંબઈ,તા.૦૮
બાગેશ્વર ધામના પીઠાધીશ્વર ધીરેન્દ્ર કૃષ્ણ શાસ્ત્રી આ દિવસોમાં મહારાષ્ટ્રમાં છે. તેઓ મુંબઈ નજીક અંબરનાથના શિવ મંદિર પરિસરમાં હનુમાન કથાનું સંચાલન કરી રહ્યા છે. દરમિયાન, બાગેશ્વર ધામ સરકારની બેઠકને નોટિસ આપવામાં આવી છે. શિવાજી નગર પોલીસે ધીરેન્દ્ર કૃષ્ણ શાસ્ત્રીના નામે આ નોટિસ જારી કરી છે. આ સાથે શિવાજી નગર પોલીસે બાગેશ્વર ધામ સરકારના કાર્યક્રમનું આયોજન કરનારાઓને પણ નોટિસ મોકલી છે. પોલીસે તેની નોટિસમાં ચેતવણી આપી છે કે બાબા એવું કોઈ નિવેદન ન આપે. જેના કારણે કાયદો અને વ્યવસ્થાની સમસ્યા ઉભી થશે.શિવાજી નગર દ્વારા જારી કરાયેલી નોટિસમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કાર્યક્રમમાં કોઈ અંધશ્રદ્ધા અને ધાર્મિક તણાવ ન હોવો જાેઈએ. આવું કૃત્ય કરનાર સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. બાગેશ્વર મહારાજની સભા પહેલા જ વંચિત બહુજન આઘાડીએ પોલીસને ફરિયાદ પત્ર મોકલ્યો હતો. માનવામાં આવે છે કે આ કારણે પોલીસ દ્વારા બાગેશ્વર ધામ સરકારને નોટિસ મોકલવામાં આવી છે. જણાવી દઈએ કે બાગેશ્વર ધામના પીઠાધીશ્વર ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રી તેમના નિવેદનો માટે જાણીતા છે. તે ઉપદેશ આપતી વખતે અને કહેતી વખતે આવા અનેક નિવેદનો આપે છે. જેના કારણે વિવાદ સર્જાય છે.ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રી આ દિવસોમાં પટનામાં કથાના આયોજનને લઈને ચર્ચામાં છે. ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીના આ ધાર્મિક કાર્યક્રમનો આરજેડી નેતાઓ વિરોધ કરી રહ્યા છે. ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીના વિરોધમાં બિહાર સરકારના મંત્રી તેજ પ્રતાપ યાદવનું નામ પણ સામેલ છે. આ કાર્યક્રમ ૧૩ થી ૧૭ મે દરમિયાન પટનામાં યોજાનાર છે. આ અંગે રાજ્યમાં રાજકારણ પણ ગરમાયું છે. બિહારના ભાજપના નેતાઓ ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીના આ કાર્યક્રમને સંપૂર્ણ સમર્થન આપી રહ્યા છે.બિહારમાં બાગેશ્વર ધામના વડા ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રીને લઈને હોબાળો થયો છે. આ વિવાદમાં રાજ્યના વન અને પર્યાવરણ મંત્રી તેજ પ્રતાપ યાદવ પણ કૂદી પડ્યા છે, તેમણે ધીરેન્દ્ર ધાત્રીનું સમર્થન કરતી સવર્ણ સેનાને પણ ધમકી આપી છે. પૂર્વ સીએમ લાલુ પ્રસાદ યાદવના પુત્ર તેજ પ્રતાપ યાદવનું કહેવું છે કે જાે ધીરેન્દ્ર શાસ્ત્રી બિહારમાં મતોનું ધ્રુવીકરણ કરવાનો પ્રયાસ કરશે તો તેને મોંઘુ પડશે.


Share to