આજનું રાશિફળ. 09/04/2023

Share to

આજનું પંચાંગ ઃ

તિથિતૃતીયા (ત્રીજ) – ૦૯ઃ૩૮ઃ૦૨ સુધી
નક્ષત્રવિશાખા – ૧૪ઃ૦૦ઃ૪૭ સુધી
કરણવિષ્ટિ ભદ્ર – ૦૯ઃ૩૮ઃ૦૨ સુધી, ભાવ – ૨૧ઃ૧૧ઃ૩૯ સુધી
પક્ષકૃષ્ણ
યોગસિદ્ધિ – ૨૨ઃ૧૨ઃ૩૬ સુધી
વારરવિવાર
સૂર્યોદય૦૬ઃ૦૨ઃ૫૧
સૂર્યાસ્ત૧૮ઃ૪૩ઃ૧૭
ચંદ્ર રાશિતુલા – ૦૮ઃ૦૨ઃ૩૫ સુધી
ચંદ્રોદય૨૨ઃ૦૨ઃ૦૦
ચંદ્રાસ્ત૦૭ઃ૪૮ઃ૫૯
ઋતુવસંત
હિન્દૂ ચંદ્ર તારીખ
શક સંવત૧૯૪૫ શોભકૃત
વિક્રમ સંવત૨૦૮૦
કાળી સંવત૫૧૨૪
પ્રવિષ્ટા / ગત્તે૨૬
મહિનો પૂર્ણિમાંતવૈશાખ
મહિનો અમાંતચૈત્ર
દિન કાળ૧૨ઃ૪૦ઃ૨૬
અશુભ સમય
દુર મુહુર્ત૧૭ઃ૦૧ઃ૫૪ થી ૧૭ઃ૫૨ઃ૩૬ ના
કુલિક૧૭ઃ૦૧ઃ૫૪ થી ૧૭ઃ૫૨ઃ૩૬ ના
૧૦ઃ૧૬ઃ૧૯ થી ૧૧ઃ૦૭ઃ૦૧ ના
રાહુ કાળ૧૭ઃ૦૮ઃ૧૪ થી ૧૮ઃ૪૩ઃ૧૭ ના
કાલવેલા/અર્ધ્યામ૧૧ઃ૫૭ઃ૪૩ થી ૧૨ઃ૪૮ઃ૨૫ ના
યમ ઘંટા૧૩ઃ૩૯ઃ૦૭ થી ૧૪ઃ૨૯ઃ૪૮ ના
યમગંડ૧૨ઃ૨૩ઃ૦૪ થી ૧૩ઃ૫૮ઃ૦૭ ના
ગુલિક કાલ૧૫ઃ૩૩ઃ૧૧ થી ૧૭ઃ૦૮ઃ૧૪ ના
શુભ સમય
અભિજિત૧૧ઃ૫૭ઃ૪૩ થી ૧૨ઃ૪૮ઃ૨૫ ના
દિશા શૂલ
દિશા શૂલપશ્ચિમ
ચન્દ્રબલમ અને તારાબલમ
તારા બળભરણી, રોહિણી, આદ્ર્રા, પુનર્વસુ, પુષ્ય, આશ્લેષા, પૂર્વ ફાલ્ગુની, હસ્ત, સ્વાતિ, વિશાખા, અનુરાધા, જ્યેષ્ઠા, પૂર્વાષાઢા, શ્રાવણ, શતભિષ, પૂર્વભાદ્રપદ, ઉત્તરભાદ્રપદ, રેવતી
ચંદ્ર બળમેશ, વૃષભ, સિંહ, તુલા, ધનુ, મકરઆજનું રાશિફળ

મેષ
તમારી અંદર આજે ઉર્જા જાેઈ શકાય છે. તમારું આરોગ્ય સંપૂર્ણપણે તમારો સાથ આપશે? નાણાંનો અચાનક આવેલો પ્રવાહ તમારા બિલ તથા નિકટના ખર્ચને પહોંચી વળવામાં તમારી મદદ કરશે. હકારાત્મક તથા સહકાર આપનારા મિત્રો સાથે બહાર જાવ. આજે તમને પ્રેમની ગેરહાજરી અનુભવાશે. પ્રવાસને કારણે તમે નવા સ્થળો જાેઈ શકશો તથા મહત્વના લોકો ને મળી શકશો. તમારા જીવનસાથી આજે કદાચ વધુ પડતા વ્યસ્ત થઈ શકે છે અને તમારી માટે સમય ફાળવી નહીં શકે. આજે કોઈ ઝાડ ની છાયા માં બેસી ને તમને રાહત મળશે. આજે તમે જીવન ને ખૂબ નજીક થી જાણશો.
વૃષભ
તમારૂં મોહિત કરનારૂં વર્તન ધ્યાન આકર્ષિત કરશે. જે લોકો ઘણા સમય થી નાણાકીય મુશ્કેલી માં થી પસાર થયી રહ્યા હતા તેમને આજે ક્યાંક થી ધન પ્રાપ્ત થયી શકે છે જેથી જીવન માં ઘણી મુશ્કેલીઓ દૂર થયી જશે. દિવસના ઉત્તરાર્ધમાં અણધાર્યા સારા સમાચાર ખુશી લાવશે તથા આખા પરિવારો ઉત્સાહ વધારશે. તમારા જીવનસાથીના સંબંધીઓ તરફથી સર્જાતા અવરોધોને કારણે તમારો દિવસ થોડોક અડચણભર્યો રહેશે. જ્યાં સુધી મુશ્કેલીમાંથી માર્ગ કાઢવાની ઈચ્છા છે ત્યાં સુધી કશું જ અશક્ય નથી. તમારૂં લગ્નજીવન આજે મોકળાશની માગ કરે એવી શક્યતા છે. દરરોજ એક જ કામ કરવા થી દરેક વ્યક્તિ કંટાળી જાય છે, આજે તમે પણ આવી સમસ્યા થી બે ચાર થઈ શકો છો.
મિથુન
આનંદ-પ્રમોદ અને મોજ-મજાનો દિવસ. આ રાશિ ના અમુક લોકો ને પોતાના સંતાન થી આર્થિક લાભ થવા ની શક્યતા છે. આજે તમને પોતાના સંતાન પર ગર્વ અનુભવ થશે. તમારા બાળકને તમારી અપેક્ષાઓ પ્રમાણે કામ કરવા માટે પ્રેરણા આપજાે. પણ તે પ્રયાસ કરી રહ્યું છે ત્યારે કોઈ ચમત્કારની અપેક્ષા રાખશો નહીં. તમારૂં પ્રોત્સાહન તેના ઉત્સાહમાં વધારો કરશે. સાંજ માટે કશું ખાસ આયોજન કરો અને તેને થઈ શકે એટલું રૉમેન્ટિક બનાવવાનો પ્રયાસ કરો. આજનો દિવસ એવા દિવસોમાંનો એક છે જ્યારે પરિસ્થિતિ તમારી મરજી મુજબ આકાર નહીં લે. માત્ર નાનકડા પ્રયાસને કારણે, આજનો દિવસ તમારા લગ્નજીવનનો શ્રેષ્ઠતમ દિવસ સાબિત થશે. ધાર્મિક કાર્ય ઘરે જ થઈ શકે છે, પરંતુ તમે કોઈ પણ બાબતે ચિંતિત રહેશો.
કર્ક
તબિયતના મોરચે છોડીક દરકારની જરૂર છે. રાત્રી ના સમયે આજે તમને ધન લાભ થવા ની પૂરી શક્યતા છે કે કેમ કે તમારા દ્વારા આપેલું ધન આજે પાછું આવી શકે છે. અદભુત દિવસ જ્યારે તમે ઈચ્છો છો એટલું લોકોનું ધ્યાન તમને મળશે-તમારી સામે એટલી બધી બાબતો હશે અને તમાંથી કઈ બાબત હાથ ધરવી તેની મીઠી મૂમંઝવણ તમને થશે. રૉમાન્સ માટેની તકો દેખીતી છે-પણ તેનું આયુષ્ય ટૂંકું હશે. જ્યાં સુધી મુશ્કેલીમાંથી માર્ગ કાઢવાની ઈચ્છા છે ત્યાં સુધી કશું જ અશક્ય નથી. કેટલાક લોકો માને છે કે લગ્નજીવન એટલે ઝધડા અને સેક્સ, પણ આજે બધું જ શાંત અને સૌમ્ય રહેશે. આળસ પતન ની મૂળ છે; તમે યોગ અને ધ્યાન દ્વારા આ જડતા ને દૂર કરી શકો છો.
સિંહ
ધીરજ રાખો કેમ કે તમારા સતત પ્રયાસો વિવેકબુદ્ધિ તથા સમજદારી તમને સફળતાની ગેરેન્ટી આપે છે. વેપારીઓ ને આજ પોતાના વેપાર માં ખોટ આવી શકે છે અને પોતાના વેપાર ને સારો બનાવવા માટે તમારે તમારા પૈસા ખર્ચ કરવા પડી શકે છે. દિવસના ઉત્તરાર્ધમાં અણધાર્યા સારા સમાચાર ખુશી લાવશે તથા આખા પરિવારો ઉત્સાહ વધારશે. તમારી હિંમત પ્રેમ અપાવશે. ટૅક્સ તથા વીમાને લગતી બાબતમાં ધ્યાન આપવાની જરૂર પડશે. આજનો દિવસ પાગલ કરી મુકે એવો છે, તમરા જીવનસાથી સાથે પ્રેમ અને રોમાન્સના શ્રેષ્ઠતમ તબક્કાનો અનુભવ કરશો. તમે સારા સ્પા માં જઈને તાજગી અનુભવી શકો છો.
કન્યા
તમારા પ્રચંડ પ્રયાસો તથા પરિવારના સભ્યોની સમયસર મદદ વાંછિત પરિણામ લાવશે. વર્તમાન મનોબળ જાળવી રાખવા માટે સખત મહેનત જાળવી રાખો. વેપારીઓ ને આજ પોતાના વેપાર માં ખોટ આવી શકે છે અને પોતાના વેપાર ને સારો બનાવવા માટે તમારે તમારા પૈસા ખર્ચ કરવા પડી શકે છે. બાળકો વધુ ધ્યાનની માગ કરશે-પણ તેઓ સહાયક અને દેખભાળભર્યું વર્તન કરશે. આનંદ માટે નવા સંબંધો તરફ મીટ માંડો. કોઈ પણ સંજાેગો માં, તમારે તમારા સમય ની કાળજી લેવી જાેઈએ. યાદ રાખો, જાે તમે સમય ની કદર ન કરો તો તે ફક્ત તમને નુકસાન કરશે. તમારા જીવનસાથી સાથે રોમાન્સ માટે આજનો દિવસ સારો છે. તમારું સ્વાસ્થ્ય આજે તમારા પરિવાર ને ખુશ કરશે.
તુલા
કોઈ હાઈ-પ્રૉફાઈલ વ્યક્તિને મળી ને નર્વસ થઈ તમારો આત્મવિશ્વાસ ખોઈ ન બેસતા.જેમ ધંધા માટે મૂડી જરૂરી છે તેમ સારા સ્વાસ્થ્ય માટે આત્મવિશ્વાસ આવશ્યક છે. આજે ધન લાભ થવાની શક્યતા તો છેજ પરંતુ એવું પણ થયી શકે છે કે પોતાના ગુસ્સેલ સ્વભાવ ના લીધે તમે પૈસા કમાવા માં સક્ષમ ના થયી શકો. લાયક ઉમેદવારો માટે વૈવાહિક જાેડાણની શક્યતા. આજે કોઈની છેડતી કરશો નહીં. કાર્યક્ષેત્ર માં કોઈ કામ અટવાઈ જવા ને કારણે તમારો સાંજ નો કિંમતી સમય બગડી શકે છે. કોઈક મોટા ખર્ચને કારણે તમારી તમારા જીવનસાથી સાથે તકરાર થઈ શકે છે. બગીચા નું કામ તમારા માટે આરામદાયક હોઈ શકે છે – તેના થી પર્યાવરણ ને પણ ફાયદો થશે.
વૃશ્ચિક
તમારે ફાજલ સમય તમારા શોખ પોષવા માટે અથવા જે પ્રવૃત્તિઓ કરવી તમને સૌથી વધુ ગમે છે તે કરવામાં ફાળવવો જાેઈએ. આજે તમે મૂડી આસાનીથી ઊભી કરી લેશો-લેણાં નીકળતાં નાણાંની ઉઘરાણી કરો-અથવા નવા પ્રૉજેક્ટ્‌સ પર કામ કરવા માટે ધીરાણ માગો. ઘરમાં કોઈક વિધી અથવા મંગળ સંસ્કાર થવા જાેઈએ. કામનું દબાણ વધતા માનસિક તોફાન તથા અશાંતિ સર્જાશે. દિવસના ઉત્તરાર્ધમાં તમે આરામ મહેસૂસ કરશો. સંવાદ સાધવાની તમારી રીત તથા કામ કરવાનું કૌશલ્ય પ્રભાવિત કરનારા રહેશે. કોઈ સંબંધી,મિત્ર અથવા પાડોશી આજે તમારા લગ્નજીવનમાં તણાવ પેદા કરી શકે છે. બેરોજગાર ને આજે નોકરી શોધવા માં મુશ્કેલી પડી શકે છે. તમારે તમારા પ્રયત્નો વધારવા ની જરૂર છે.
ધન
શારીરિક તથા માનસિક રીતે તમે તમારી જાતને આજે થાકેલા મહેસૂસ કરશો-થોડો આરમ તથા પોષચ આહાર તમારી ઉર્જાનું સ્તર ઉપર લાવવામાં ખૂબ જ મદદ કરશે. આજે તમે તમારા ઘર ના સભ્યો ને ક્યાંક ફરવા માટે લયી જાયી શકો છો અને તમારું ઘણું ધન ખર્ચ થયી શકે છે. આજે પૈસા અંગે પરિવાર ના સભ્યો માં બોલાચાલી થઈ શકે છે. પૈસા ની બાબત માં તમારે પરિવાર ના બધા સભ્યો ને સ્પષ્ટ રહેવા ની સલાહ આપવી જાેઈએ. આજે તમને તમારા મિત્રની ગેરહાજરીમાં તેની સુવાસ વર્તાશે. જાે તમને લાગે કે અમુક લોકો સાથે જાેડાવું અને તેમની સાથે રહેવું તમારો સમય બગાડે છે અને તે યોગ્ય નથી, તો તમારે તેમનો સાથ છોડી દેવો જાેઈએ. ઘણા બધા ખરાબ દિવસો બાદ, તમે અને તમારા જીવનસાથી આજે ફરીથી એકમેકના પ્રેમમાં પડશો. તમે સારા સ્પા માં જઈને તાજગી અનુભવી શકો છો.
મકર
ધ્યાન તથા યોગ આધ્યાત્મિક તથા શારીરિક લાભ માટે ઉપયોગમાં લઈ શકાય. આજ ના દિવસે તમે ધન સંબંધી સમસ્યા ને કારણે પરેશાન રહી શકો છો. આના માટે તમારે પોતાના કોઈ વિશ્વાસ પાત્ર ની સલાહ લેવી જાેઈએ? તમારો ભાઈ તમારી જરૂરિયાતો પ્રત્યે તમારી ધારણા કરતાં વધુ સહકાર આપશે. આજનો દિવસ તમારા પ્રેમ જીવનમાં એક અદભુત દિવસ બની રહેશે. ખાલી સમય માં આજે તમે પોતાના મોબાઈલ ઉપર કોઈ વેબ સિરીઝ જાેઈ શકો છો. તમારા જીવનસાથી સાથેનો તમારો સંબંધ તાણભર્યો રહેશે અને ગંભીર ખેંચતાણ પણ થશે જે ટકવી જાેઈએ તેના કરતાં લાંબા સમય સુધી ટકશે. લાંબા સમય થી ના મળેલા મિત્રો ને મળવા નો સમય યોગ્ય છે. તમારા મિત્રો ને અગાઉ થી જણાવો કે તમે આવી રહ્યા છો, નહીં તો સમયે ખરાબ થઈ શકે છે.
કુંભ
સંતપુરૂષ પાસેથી મળેલું દિવ્ય જ્ઞાન તમને આશ્વાસન અને રાહત પૂરી પાડશે. એક યા બીજી જગ્યાએથી તમને આર્થિક લાભ મળી રહેશે. કેટલાક લોકો પોતે કરી શકે તેનાથી વધુ કામરી બડાઈ ફૂંકશે-જેઓ માત્ર વાતો જ કરે છે અને કોઈ પરિણામ આપતા નથી એવા લોકો વિશે ભૂલી જવામાં જ સાર છે. તમારો ખાસ મિત્ર તમારા આંસું લૂંછશે. તમારા ભૂતકાળમાંથી કોઈએ આજે તમારો સંપર્ક કરશે અને તમારો દિવસ યાદગાર બની જશે. તમાર પરિણીત જીવનના શ્રેષ્ઠ દિવસની અનુભૂતિ તમે આજે કરશો. આજે, કોઈ સાથીદાર તમને સલાહ આપી શકે છે, જાે કે તમને આ સલાહ નહિ ગમેં.
મીન
તમારૂં સ્મિત હતાશા સામે સંકટ-મોચક જેવું કામ કરશે. ધન ની આવક તમને આજે ઘણી આર્થિક મુશ્કેલીઓ થી દૂર કરી શકે છે. આજના તમારા વર્તનને કારણે તમારી સાથે રહેતી વ્યક્તિ તમારાથી અત્યંત નારાજ થશે. ચિંતા ન કરતા આજે તમારા દુઃખ બરફની જેમ ઓગળી જશે. આઉટસ્ટૅશન પ્રવાસ આરામદાયક નહીં હોય-પણ તે તમને મહત્વના સંપર્કો બનાવવામાં મદદરૂપ થશે. આજે લગ્નજીવનની ઉજળી બાજુ અનુભવવાનો દિવસ છે. પોતાના નજીક ના લોકો ને જણાવ્યા વિના કોઈ એવી જગ્યાએ રોકાણ ન કરો જેના વિષે તમે પોતે પણ અજાણ છો.


Share to