જૂનાગઢના ભેસાણ ઈલેક્ટ્રીક પાવર જટકે ચડીયો હીરાના કારખાનેદરો દ્વારા જી,ઈ,બી, કચેરીનો ઘેરાવ કર્યો

Share to
જૂનાગઢના ભેસાણમાં છેલ્લા બે વર્ષથી અનિશ્ચિત વીજળી મળતા હીરાના કારખાને દારોમાં રોસ્ જોવા મળી રહ્યો છે
8o જેટલા કારખાનાના હજારો રત્ન કલાકારો દોડી આવ્યા અને જીઇબી નો ઘેરાવ કર્યો હતો
છેલ્લા 20 દિવસથી સાતથી આઠ વખત દિવસમાં પાવર કપાતા હીરાના કારખાના માં બંધ જેવી સ્થિતિ ઊભી થઈ હતી અવારનવાર પાવર કટ થતા હીરાના કારીગરો દ્વારા જીઇબી નો ઘેરાવ કરીને કેટલાક કારીગર તો જીઇબી ની ઓફિસમાં લાઈટ પંખા ટ્યુબલાઈટ બંધ કરીને કર્મચારીઓને જણાવ્યું હતું કે પાવર બંધ થાય તો શું થાય જુઓ હીરાના કારીગરોએ વિરોધ કરીને કર્મચારીની આંખો ઉઘાડી હતી ભેસાણ તાલુકો 42 ગામને ધરાવતો હોય અને ભેસાણમાં હજારોની સંખ્યામાં રત્ન કલાકારો પેટ્યું રળતા હોય અને પોતાની રોજી રોટી રોજગાર મેળવતા હોય માત્ર હીરા ઉપર મજૂરી કરીને પોતાના પરિવારનું ગુજરાન ચલાવતા હોય તેવા તો બોવ બધ્ધા પરિવાર છે અવર નવાર પાવર કટ થતા રત્ન કલાકારો ને મહિને 10 થી 12 હજારનું કામ થતું તુ હવે 5 થી 8 હજારે આવીને ઊભુ રહી ગયું છે આમતો કેવીરીતે પરિવારનું ગુજરાન ચાલે ડાયમંડ એસીયોસન પ્રમુખ કમલેશભાઈ સાવલિયા તેમજ ધારાસભ્ય ભુપતભાઈ ભાયાણી જી, ઈ, બી, ઓફિસે દોડી આવ્યા જી, ઈ, બી, એન્જિનિયરે હીરાના કારખાઓમાં અલગ ટિસી ઊભી કરીને પૂરતો પાવર આપવાની ખાતરી આપી ત્યારે મામલો થાળે પડ્યો


મહેશ કથિરીયા
બ્યુરો ચીફ જૂનાગઢ
દૂરદર્શી ન્યૂઝ


Share to