શ્રીનગરના રૈનાવરીમાં સુરક્ષા દળો પર ગ્રેનેડ હુમલો ઃ બે પોલીસકર્મી ઘાયલ

Share to


(ડી.એન.એસ)નવીદિલ્હી,તા.૨૪
સેન્ટ્રલ કાશ્મીરના શ્રીનગર જિલ્લાના રૈનાવારી વિસ્તારમાં આતંકવાદીઓએ સુરક્ષા દળો પર ગ્રેનેડથી હુમલો કર્યો હતો. જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસે આ જાણકારી આપી. પોલીસે જણાવ્યું કે આ હુમલામાં બે પોલીસકર્મી ઘાયલ થયા છે. જાેકે, પોલીસકર્મીઓને સામાન્ય ઈજા થઈ છે. તેમણે કહ્યું કે સુરક્ષા દળોએ વિસ્તારને ઘેરી લીધો છે. આ પહેલા મંગળવારે શ્રીનગરના જુનીમાર વિસ્તારમાં આતંકવાદીઓ અને સુરક્ષા દળો વચ્ચે અથડામણ થઈ હતી. આ એન્કાઉન્ટરમાં એક પોલીસકર્મી ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. તે જ સમયે, આ ફાયરિંગમાં એક આતંકવાદી પણ ઘાયલ થયો હતો, પરંતુ તે સ્થળ પરથી ભાગવામાં સફળ રહ્યો હતો. જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસે આ માહિતી આપી હતી. તે જ સમયે ઘાયલ પોલીસકર્મીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે જમ્મુ-કાશ્મીર આતંકવાદીઓનું નાપાક ષડયંત્ર સતત વધી રહ્યું છે. આતંકવાદીઓ ક્યારેક સામાન્ય માણસને તો ક્યારેક સુરક્ષા દળોને નિશાન બનાવી રહ્યા છે. શ્રીનગરના સૌરા વિસ્તારમાં ટૂંકા અથડામણમાં એક પોલીસ કોન્સ્ટેબલ શહીદ થયો હતો, જ્યારે એક આતંકવાદી ઘાયલ થયો હતો. કાશ્મીરના પોલીસ મહાનિરીક્ષક વિજય કુમારે જણાવ્યું હતું કે આતંકવાદીઓની હાજરીની માહિતીના આધારે પોલીસે આ વિસ્તારમાં ઓપરેશન શરૂ કર્યું હતું. કુમારે કહ્યું, “પોલીસને માહિતી મળી હતી કે ત્રણ આતંકવાદીઓ એક કારમાં ફરી રહ્યા છે. પોલીસ ટીમ દ્વારા તેમનો પીછો કરવામાં આવ્યો હતો અને ટૂંકા અથડામણમાં એક આતંકવાદી ગોળી વાગવાથી ઘાયલ થયો હતો. કુમારે કહ્યું, ‘તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો જ્યાં તેનું મૃત્યુ થયું. અમને તેનું દુઃખ છે, પરંતુ અમે આતંકવાદીઓને ટૂંક સમયમાં મારી નાખીશું.” કુમારે કહ્યું, “તે લશ્કરનું એક જૂથ હતું જેમાં બાસિતનો સમાવેશ થાય છે, જે મેહરાન માર્યા ગયા પછી કમાન્ડર બન્યો હતો. તેમાં રેહાન અને અન્ય એક આતંકવાદીનો સમાવેશ થાય છે. આ જૂથ બડગામ સહિત અન્ય હત્યાઓમાં સામેલ છે. અમે તેમને શોધી રહ્યા છીએ અને ટૂંક સમયમાં તેમને નિયંત્રણમાં લાવવામાં આવશે. હકીકતમાં જમ્મુ-કાશ્મીરમાં સુરક્ષા દળો પણ સતત આતંકવાદીઓને ખતમ કરવામાં લાગેલા છે. અલગ-અલગ સ્થળોએ સતત સર્ચ ઓપરેશન ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે અને આતંકવાદીઓનો ઢગલો કરવામાં આવી રહ્યો છે. જેના કારણે આતંકીઓ ગુસ્સે ભરાયા છે અને આવા હુમલાઓ દ્વારા પોતાના કાવતરાને અંજામ આપી રહ્યા છે. આ કારણે ઘાટીમાં આતંકવાદીઓનું આ નાપાક ષડયંત્ર સતત વધી રહ્યું છે.


Share to