પશ્ચિમ બંગાળમાં ધ કાશ્મીર ફાઈલ્સ ફિલ્મ જાેઈ પરત ફરતા ભાજપના સાંસદ પર હુમલોપશ્વિમ બંગાળના ભાજપ સાંસદની કાર પર બોમ્બથી હુમલો કરાયો

Share to


(ડી.એન.એસ)પશ્ચિમ-બંગાળ,તા.૨૦
ફિલ્મ ‘ધ કાશ્મીર ફાઈલ્સ’ ૧૧ માર્ચે રિલીઝ થઈ ત્યારથી જ વિવાદોમાં ફસાઈ ગઈ છે. ભાજપ અને વિપક્ષી પાર્ટીઓ આ અંગે વિરોધાભાસી મંતવ્યો ધરાવે છે. જાે કે તે વર્ષ ૧૯૯૦માં કાશ્મીરી પંડિતોના નરસંહારની આસપાસ ફરે છે અને તેનું નિર્દેશન વિવેક અગ્નિહોત્રી દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે, જેઓ ‘તાશ્કંદ ફાઇલ્સ’, ‘હેટ સ્ટોરી’ અને ‘બુદ્ધ ઇન અ ટ્રાફિક જામ’ જેવી ફિલ્મો માટે જાણીતા છે. અત્યાર સુધીમાં ફિલ્મે ૧૦૦ કરોડથી વધારેની કમાણી કરી લીધી છે.પશ્ચિમ બંગાળમાં રાજકીય દુશ્મનાવટ ખતમ થવાનું નામ નથી લઈ રહી. તાજેતરમાં પૂર્ણ થયેલ નાગરિક ચૂંટણીઓમાં રાજ્યમાંથી હિંસાના ઘણા અહેવાલો આવ્યા હતા. તે જ સમયે, હવે પશ્ચિમ બંગાળના રાણાઘાટથી ભાજપ સાંસદ જગન્નાથ સરકાર પર બોમ્બથી હુમલો કરવામાં આવ્યો છે. આ હુમલો ત્યારે થયો જ્યારે સાંસદ ફિલ્મ ‘કાશ્મીર ફાઈલ્સ’ જાેઈને પરત ફરી રહ્યા હતા. તેમને કહ્યું અમે બોમ્બથી બચી ગયા હતા. જાે કે, સરકારે દાવો કર્યો હતો કે તે અપ્રિય ઘટનામાં બચી ગયો હતો કારણ કે કાર ઝડપથી આગળ વધતી હતી અને બોમ્બ તેની કારના પાછળના ભાગે અથડાયો હતો. હકીકતમાં બોમ્બથી પોતાના પર થયેલા હુમલાની માહિતી આપતા ભાજપ સાંસદે કહ્યું કે, હું ધ કાશ્મીર ફાઈલ્સ ફિલ્મ જાેઈને પાછો ફરી રહ્યો હતો. મારી કાર પર બોમ્બ ફેંકવામાં આવ્યો હતો, અમે ભાગી છૂટ્યા હતા. અમે કારને જાેવા માટે થોડે દૂર નીકળી ગયા, આ ઘટનાના ૧૦ મિનિટ પછી પોલીસ આવી. તમને જણાવી દઈએ કે આ પહેલા જગન્નાથ સરકારે આરોપ લગાવ્યો હતો કે ફિલ્મ ‘ધ કાશ્મીર ફાઈલ્સ’ પશ્ચિમ બંગાળમાં રાજકારણનો શિકાર બની રહી છે. તેના પર હુમલાના સમાચાર સામે આવ્યા છે. સાંસદની કારની પાછળ એક બોમ્બ વિસ્ફોટ થયો હતો. આવી સ્થિતિમાં સદનસીબે મોટી દુર્ઘટના ટળી હતી. જાે કે આ હુમલામાં વાહનને નજીવું નુકસાન થયાના સમાચાર છે. તે જ સમયે ભાજપના સાંસદ જગન્નાથ સરકાર તરફથી પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરવાની પણ માહિતી મળી રહી છે.


Share to