આતંકવાદને સંપૂર્ણ નાબૂદ કરવા પર અમિત શાહે ભાર મૂક્યોઅમિત શાહે જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં સુરક્ષા સ્થિતિની સમીક્ષા કરી

Share to(ડી.એન.એસ)કાશ્મીર,તા.૨૦
કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે જમ્મુ અને કાશ્મીરના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર મનોજ સિન્હા અને ભારત સરકાર અને જમ્મુ-કાશ્મીર પ્રશાસનના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સાથે જમ્મુ અને કાશ્મીરની સુરક્ષા સ્થિતિની સમીક્ષા કરી હતી. કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રીએ સુરક્ષાની સ્થિતિમાં સુધારો, ૨૦૧૮માં ૪૧૭ આતંકવાદી ઘટનાઓ ઘટીને ૨૦૨૧માં ૨૨૯ થવાની અને ૨૦૧૮માં માર્યા ગયેલા સુરક્ષા દળોના જવાનોની સંખ્યા ૯૧થી ઘટાડીને ૨૦૨૧માં ૪૨ કરવાની પ્રશંસા કરી હતી. અમિત શાહે આતંકવાદીઓ વિરુદ્ધ સક્રિય ઓપરેશન પર ભાર મૂક્યો હતો અને તેમને સુરક્ષિત આશ્રયસ્થાન અથવા નાણાકીય સહાયનો ઇનકાર કર્યો હતો. તેમણે સુરક્ષા દળો અને પોલીસને અસરકારક એન્ટી-ટેરરિસ્ટ ઓપરેશન્સ અને જેલોમાંથી આતંકવાદીઓની દેખરેખની પ્રવૃત્તિઓ માટે વાસ્તવિક સમય આધારિત સંકલન સુનિશ્ચિત કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. ગૃહમંત્રીએ નાર્કો આતંકવાદને રોકવા માટે જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરો ને વધુ મજબૂત બનાવવાનો આદેશ આપ્યો હતો. અમિત શાહે કહ્યું હતું કે શાંતિપૂર્ણ અને સમૃદ્ધ જમ્મુ અને કાશ્મીરના વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના સ્વપ્નને સાકાર કરવા સરહદ પારથી શૂન્ય ઘૂસણખોરી સુનિશ્ચિત કરવા અને આતંકવાદને સંપૂર્ણ રીતે ખતમ કરવા સુરક્ષા ગ્રીડને વધુ મજબૂત બનાવવી જાેઈએ. કાશ્મીરમાં પાકિસ્તાન પ્રાયોજિત આતંકવાદ, નક્સલવાદ અને પૂર્વોત્તરમાં ઉગ્રવાદી દળો સામેની લડાઈમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવવા માટે કેન્દ્રીય અનામત પોલીસ દળની પ્રશંસા કરતી વખતે, અમિત શાહે શનિવારે અર્ધલશ્કરી દળને ભવિષ્યના પડકારોને પહોંચી વળવા રોડમેપ તૈયાર કરવા જણાવ્યું હતું. અમિત શાહ મૌલાના આઝાદ સ્ટેડિયમમાં ઝ્રઇઁહ્લના ૮૩માં સ્થાપના દિવસ પર એક સભાને સંબોધિત કરી રહ્યા હતા. આ પહેલીવાર છે જ્યારે દિલ્હી-એનસીઆર સ્થિત ઝ્રઇઁહ્લના મુખ્યાલયની બહાર પરેડનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. અમિત શાહે ઝ્રઇઁહ્લ ડે પરેડમાં કહ્યું હતું કે ઝ્રઇઁહ્લ માત્ર કેન્દ્રીય સશસ્ત્ર પોલીસ દળ નથી પરંતુ દેશનું દરેક બાળક તેની બહાદુરી અને હિંમત માટે તેને પ્રેમ કરે છે. જ્યારે પણ દેશમાં ક્યાંય રમખાણો થાય છે ત્યારે ઝ્રઇઁહ્લની તૈનાતી લોકોને સંતોષ આપે છે. તેમણે કહ્યું કે દેશની સૌથી મોટી અર્ધલશ્કરી દળ ઝ્રઇઁહ્લને જે પ્રેમ અને સન્માન મળ્યું છે તે તેના જવાનોના બલિદાન અને સમર્પણને કારણે છે.


Share to