ડુમખલ ગામે કોરોના જન જાગૃતિ અંગે નો કાર્યક્રમ યોજાયો

Share to

ઈકરામ મલેક:નર્મદા

સરકારી માધ્યમિક શાળા ડુમખલ મુકામે વન બંધુ કલ્યાણ યોજના હેઠળ અમલીકરણ સંસ્થા આદિવાસી જન સેવા ટ્રસ્ટ, પલસી દ્વારા કોરોનાં જન જાગૃતિ અંગે નો કાર્યક્રમ યોજાયો હતો

જેમાં NPWF સંસ્થામાં ભરત એસ તડવી(NVG) સાથે સરકારી માધ્યમિક શાળાના આચાર્યશ્રી સાથે સ્થાનિક આરોગ્ય કર્મચારી , સ્થાનિક યુવા સામાજીક કાર્યકર કમલેશભાઇ તડવી સહિત કાર્યક્રમમાં ઉપસ્થિત રહ્યા હતાં. શાળાકક્ષાએ અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓ રોજિંદા જીવનમાં આરોગ્ય નું જરુરી માર્ગદર્શન પૂરું પાડવામાં આવ્યા હતું

હાલ ચાલી રહેલી કોરોના મહામાંરી અંગે ની પૂરતી સાવચેતી સાથે સરકાર શ્રી ની ગાઈડ લાઈનઅંગે માહીતિ આપી વેક્સિન નાં ડોઝ નું માર્ગદર્શન પૂરું પાડવા માં આવ્યું હતું સાથે વિદ્યાર્થી બાળકો ને અભ્યાસ દરમ્યાન કોઇપણ જાત ની Covid 19 નાં લક્ષણ જેવાં કે માથું દુખવું, તાવ આવવો, ચામડી માં ગૂમડાં પડવા, શરદી ઉધરસ આવવી જેવી અસરો દેખાઈ તો તેના સામાન્ય રીતે નિવારણ માટે સંસયી વટી નામ ની 4 દિવસીય ગોળીઓ અને માસ્ક નું વિતરણ કરવામાં આવ્યું હતું. અંત માં શાળા નાં શિક્ષક શ્રી હિતેશ પ્રજાપતિ સાહેબ દ્વારા આદિવાસી જન સેવા ટ્રસ્ટ, પલસી નો આભાર વ્યકત કરી વિદ્યાર્થીઓ ને અલ્પાહાર કરાવી કાર્યક્રમ પૂર્ણ કરવામાં આવ્યો.


Share to

You may have missed